Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ Dead Space Chapter 7 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ Dead Space Chapter 7 คับ

คือผมถึงตรงที่ Deck D ที่ต้องใช้ Kinesis ดึง Gondola มาอ่ะคับ

แต่ผมดึงแล้วมันไม่มาอ่าคับ

นี่ SS นะคับ

เอ๋ ขอภาพเพิ่มเติมได้มะ นึกไม่ออกชักนานเกิน

แต่ถ้าจำไม่ผิด พอข้ามไป จะโดน ไอ้ทารก ทั้ง2 แบบ ดักยิ่ง 2 ข้างทาง มั้ง

หาสวิสนะ กด ซะก่อน แล้วลิฟ นั้น จะขยับเช้ามา ใกล้ขึ้น แต่ก็ยังต้อง ใช้ คิเนสิสดูดมา รุ้สึก สวิส จะต้อง ไป เชื่อมต่อ ไฟฟ้า ก่อนนา

เห้นแล้วนึกไม่ออกมันตรงไหน รูปเพิ่มสักนิด ก็ดีนะ

Comment

Originally posted by Violent View Post
      เอ๋ ขอภาพเพิ่มเติมได้มะ นึกไม่ออกชักนานเกิน

แต่ถ้าจำไม่ผิด พอข้ามไป จะโดน ไอ้ทารก ทั้ง2 แบบ ดักยิ่ง 2 ข้างทาง มั้ง

หาสวิสนะ กด ซะก่อน แล้วลิฟ นั้น จะขยับเช้ามา ใกล้ขึ้น แต่ก็ยังต้อง ใช้ คิเนสิสดูดมา รุ้สึก สวิส จะต้อง ไป เชื่อมต่อ ไฟฟ้า ก่อนนา

เห้นแล้วนึกไม่ออกมันตรงไหน รูปเพิ่มสักนิด ก็ดีนะ
      โอเคคับๆ

เด๋วซํกพักจาเอารูปมาให้ดูน๊าา ^^

Comment

นี่คับๆ ^^

Comment

เท่าที่ผมดู มันไม่มีสวิตซ์ สำหรับเรียก Gondola เลยนะคับ แงๆ

Comment

...

Comment

อืม มาผิด ชั้นนะนั้น ต้องไป ชั้น 1 มั้งก่อน ที่ ไปห้อง เครื่องยนต์ อะไรสัก อย่างอะ ให่ไป เผา อุกกาบาต ทิ้งก่อนนะ

ไม่ได้ กด ดูเส้นนำทางเหรอ

แต่มะกี้ ทำไม เปิด youtube แล้ว โหลด เวปนี้ ไม่ได้เลยหว่า ต้องปิด ถึงเข้าได้แปลกๆ

Comment

Originally posted by Violent View Post
                อืม มาผิด ชั้นนะนั้น ต้องไป ชั้น 1 มั้งก่อน ที่ ไปห้อง เครื่องยนต์ อะไรสัก อย่างอะ ให่ไป เผา อุกกาบาต ทิ้งก่อนนะ

ไม่ได้ กด ดูเส้นนำทางเหรอ

แต่มะกี้ ทำไม เปิด youtube แล้ว โหลด เวปนี้ ไม่ได้เลยหว่า ต้องปิด ถึงเข้าได้แปลกๆ
                ผมเผาอุกกาบาตแล้วนะคับพี่ ^^

คือ เผาอุกกาบาต 4 ลูกง่ะ [หรือ 5 ลูกนี่แหละ] แล้วก็ไปกดสวิตไฟฟ้าอ่าคับ แล้วประตูเปิดง่ะฮะ

แล้วตอนนี้ผมมีกุญแจ Mining อ่าไรซักอย่างนี่แหละคับ แล้วจาไปปลดล๊อก Deck C อ่าคับ

แล้วผมดึง Gondola กลับมาไม่ได้อ่าคับ แงๆ

Comment

แย่แล้วงั้น ของคนอื่น เขามาปุบ มันอยุ่ใกล้ๆ นะ - -'

มันง่ายๆสุดๆ แบบไม่ต้องทำไรเลย เดินเข้ามาก็ อยุ่ในระยะ ดึงได้แล้วอะ (ถึงได้ จำไมไ่ด้ไม้) กด แส้งนำทาง มันก็ชี้ไปทาง ลิฟ นั้นเปล่า

ไม่งั้น โดนบัคเข้าแล้ว ลองหันหลัง ตรงหน้าลิฟ นั้น จะมี ไอ้คนครึ่งตัวติดผนังอยุ๋อะ ลองยืงให้ตายดูนะ

Comment

แย่แล้วงั้น ของคนอื่น เขามาปุบ มันอยุ่ใกล้ๆ นะ - -'

มันง่ายๆสุดๆ แบบไม่ต้องทำไรเลย เดินเข้ามาก็ อยุ่ในระยะ ดึงได้แล้วอะ (ถึงได้ จำไมไ่ด้ไม้) กด แส้งนำทาง มันก็ชี้ไปทาง ลิฟ นั้นเปล่า

ไม่งั้น โดนบัคเข้าแล้ว ลองหันหลัง ตรงหน้าลิฟ นั้น จะมี ไอ้คนครึ่งตัวติดผนังอยุ๋อะ ลองยืงให้ตายดูนะ
                    ผมก็ว่างั้นแหละคับ

เพราะผมไปอ่าน Walkthrough ในเว็บ Cheathappen เข้าก็บอกว่า มาถึงก็ใน Kenisis ดึงมาเลยอ่าฮะ แงๆ

ส่วนไอที่ติดผนังนั้น ผมก็ยิงตายแล้วนะคับ

แบบนี้ทามงายดีง่าาา

ขอเซฟผ่าน Chapters นี้ไปเลยได้มั้ยง่า 555+

Comment

ลองดูใน youtube ครับมีหมด พิมว่า Dead space Chapters ??? แต่ละ Chapters มีหลาย Part ลองหาดูดีๆ ครับ

Comment

ดูมาให้เขาแล้ว ไง chapter7 part1/4 คนอื่นเขาเดินมาก็เห็นมันอยุ่ใกล้ๆ ขุดให้ก่อนนอน ละกัน

สู้ๆ เน้อ เซพ ไม่ม่ีแล้วอะ ลบซะแหล้ว

Comment

เวลาเซพ ไม่ควรเซพทับกัน อย่างน้อยควรทำไว้สัก 3 เซพ ป้องกันข้อผิดพลาด
                          เกมส์นี้ไม่ยากเกินควรลองดูดีๆครับ แต่ระวังนะ มันจะอยู่ข้างๆคุณ !

Comment

โอเคคับๆ

งั้นใครมีเซฟ Chapter นี่หรือ Chapter 8 ก็ช่วยส่งให้ทีน๊าาฮะ 555+

ขอบคุณมากค๊าบบป๋มม ^^

Comment

เจอ save หรือยัง google ช่วยท่านได้ หรือไม่เจอ เดียว จะช่วยหา

Comment

Working...
                              X