Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดระดับเทพอย่าง8800gt1gb มันร้อนขนาดนั้นเลยหรือ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดระดับเทพอย่าง8800gt1gb มันร้อนขนาดนั้นเลยหรือ??

มันร้อนถึงขนาดความร้อนแผ่ออกมานอกเคสเลยเหรอ พอดีผมก้มไปเสียบusb port รับรู้ถึงหลังสีอำมหิตได้เลย พอๆกับหลังตู้เย็นที่บ้านเลยอะ ชีวิตตั้งแต่ซื้อคอมมาไม่เคยเจอเหตุการอย่างนี้เลย
    มันเป็นปกติเปล่าครับของพวกการ์ดจอระดับเทพ อย่างการดจอระดับเทพของพวกคุณที่ใช้อยู่นี่ความร้อนเป็นกันขนาดนี้เปล่าเบาหรือหนักกว่าครับ
    ปล.ขณะนั้นผมเปิดแอร์23c ณ.เวลาตี3ด้วยซ้ำ มันวาบเข้าหน้าเลย

ลืมบอกไปพอดีผมพึ่งเปลี่ยนการดจอใหม่ครับ แล้วพึ่งประสบมา

Comment

ไปได้ยี่ห้ออะไร รุ่นใหนมา

Comment

ความร้อนเท่าไหร่ ใช้ riva tuner เปิดดูครับ

Comment

riva tuner เช็คความร้อนณ.ขณะเล่นเกมทำยังไงครับ
          คห.2 asus en8800gt1gb

Comment

หยุดเกมส์ แล้ว กด alt+tab ออกมาดูครับ

Comment

ต้องเข้าriva tuneโหมดกราฟฟิคก่อนเข้าเกมรึเปล่า ขอบคุนครับ

Comment

ครับเปิด riva tuner ไว้ก่อน

กดตรง แว่นขยาย นะครับ จะออกมาแบบภาพบน

Comment

ซิงค์ทอง หรือธรรมดา

Comment

กี่องศาหล่ะนั่น

Comment

แล้วแน่ใจเหรอครับว่าความร้อนมาจากการ์ดจอ
                      อาจมาจากอย่างอื่นด้วยก็ได้ครับ

Comment

ธรรมดาครับร้อน ของผม 9800GT ก้ร้อน 64องศา+ละ
                        เพราะเจ้าไดรเวอร์รุ่นใหม่ๆ ที่ออกหลังรุ้น 178.24

กลับไปใช้ 178.24ก้ ร้อนประมาณ 55องศา+

แต่ตอนนี้ใช้ 181.22 ตัวใหม่ล่าสุดมั่ง มันดีตรงที่ ใช้เล่นเกมส์ดีกว่าตัวเก่าอ่า เลยต้องจำใจใช้- -*

Comment

พูดถึงว่าร้อนมันก็ร้อนนะ 8800GT เนี่ย อาจจะเป็นเพราะท่านปรับอากาศห้องไว้ 23องศาด้วยล่ะมั้ง พอเข้าไปใกล้ๆมันเลยรู้สึกอุ่นๆ (มั่วๆกันไป )

Comment

ขอบคุณคุณkgb99 ครับ ส่วนซิงผมเป็นทองอร่ามรอบด้านเลยเกี่ยวกับความร้อนไหม

Comment

รุ่นนี้ไม่ร้อน ลองจับที่ตัวการ์ดดูดิ

Comment

Working...
                              X