Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help me! BENQ S41 Driver VGA for XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help me! BENQ S41 Driver VGA for XP

พยายามหามาแต่ก็ยังหา driver VAG หรือแก้ปัญหานี้เลย เคยถามๆ ใครที่พอรู้ก็มีแต่ว่าปัญหาที่ driver VGA ก็หาย ผมก็พอรู้แต่ก็ยังแก้ไขไม่หาไมได้เลยครับ ว่าใช้ driver ตัวไหน เอาที่แน่ๆ และลงยังไง ตอนนี้มีปํญหาคือ ลง XP ไปแล้ว ตั้งปิดฝาให้มัน stand by พอเปิดฝา CPU กินมากๆเลยครับ

ใครมีวิธีแก้ไขจริงๆให้ผมหน่อยครับ เอา driver ตัวไหน ลงยังไง ผมไม่อยากลง vista เพราะลงไปแล้วไม่มีปํญหานั้นก็จริงแต่ว่ามันช้าอ่ะ เปิดหนัง Hidef กระตุกมากๆ ทั้งๆ ที่ xP ,windows7 ไม่มีปํญหาเลย ช่วยๆหน่อยนะครับ

177.70-xp32-[Guru3D.com] ใช้ตัวนี้อยุ่จ่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไร ถึงจะนานแล้ว เขาโม เรียบร้อยลงได้เลย

ของดีที่เจอ เพราะ mass effect

ลองเอาไปใช้ดูนะ
    มี 181.XX อะไรสักอย่างใน กระทู้ S41club ต้องไปขุดเองอะนะ เห็นมีคนมาแปะไว้ให้ โมแล้ว แต่พอดี เราถูกใจตัวนี้ล่ะ ไม่อยากเปลี่ยน ถ้ายังไม่ถึงวาระ เข้าเกมไหนไม่ได้

Comment

Originally posted by Violent View Post
      177.70-xp32-[Guru3D.com] ใช้ตัวนี้อยุ่จ่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไร ถึงจะนานแล้ว เขาโม เรียบร้อยลงได้เลย

ของดีที่เจอ เพราะ mass effect

ลองเอาไปใช้ดูนะ
      มี 181.XX อะไรสักอย่างใน กระทู้ S41club ต้องไปขุดเองอะนะ เห็นมีคนมาแปะไว้ให้ โมแล้ว แต่พอดี เราถูกใจตัวนี้ล่ะ ไม่อยากเปลี่ยน ถ้ายังไม่ถึงวาระ เข้าเกมไหนไม่ได้

181.22_geforce_winxp_32bit_english_whql ตัวนี้เปล่าครับ ผมก็ลองเอามาใช้แล้ว
      ลองให้มัน stand by พับฝา เปิดมาก็ CPU กินเหมือนเดิม

Comment

? ไม่ค่อยเข้าใจ ปัญหา แฮะ

อธิบายละเอียดนิดได้เปล่า หมายถึง ใช้ driver 181 นั้นแล้้ว กด เข้า mode stand by แล้วมัน ไม่ยอมเปลี่ยน หรือ มันไม่ประหยัดไฟ? หรืออะไร

หรือ หมายถึงตั้งค่า lid (ผับจอลง) แล้ว มันไม่ทำงาน? ตามที่ตั้งไว้

Comment

ใช้ 179.29 ดีสุดคับสูงกว่านี้อย่าใช้คับ เสี่ยง heat cycle

Comment

Working...
          X