Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องใช้windowsในmacคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องใช้windowsในmacคับ

คือตอนนี้ใช้bootcamp แต่อยากจะrun windowsผ่านParallels Desktopคับ ลงโปรแกรมไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะใช้งานยังไง ช่วยแนะนำ หน่อยนะคับ...

หรืออาจจะต้องลงwindowsใหม่ไม๊คับ??

Comment

ก็ ต้องลงวินโด้ อะครับ run parallels ขึ้นมา แล้วก็ set ค่าแบ่งส่วนว่าจะแบ่ง แรม แบ่ง HDD แบ่งการ์จอ ไปให้ parallels เท่าไหร่ แล้วก็ใส่แผ่น ลงปกติครับ

Comment

ถ้าจะใช้งานWindowsจริงๆจังๆ ผมว่าลงผ่านbootcampดีกว่าครับ

Comment

อยากถามคับ ตัววินโดวที่ลงบนเเมคเเล้ว ใช้ได้ปกติไหมคับ ลงsw ของวินโดวมีติดขัดอะไรไหม ปัญหาเรื่องคีย์บอร์ดมีไหม ผู้รู้ช่วยหน่อยคับ

Comment

ผมเคยลอง ผ่าน Parallels Desktop กับเครื่อง White อะครับมันไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่ กินทรัพยากรณ์เครื่องเยอะ

แถมเล่นเกมของ Windows ไม่ได้ด้วยอะครับ

แนะนำให้ผ่าน Bootcamp จะดีกว่าครับได้ใช้ XP แบบเต็มๆเหมือนเครื่อง Note book ทั่วๆไปได้เลยครับ

Comment

Working...
            X