Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเมนบอร์ดอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเมนบอร์ดอ่ะคับ

คือผมจาซื้อเมนเบอร์ดใหม่อ่ะของเก่าเป็น P5VDC-MX แบบ AGP 8X ผมอยากจาเปลี่ยนใหม่เป็น PCI Express X16 อ่ะแต่ไม่รู้ว่าต้องใช้เมนบอร์ดไรดีอ่ะช่วยแนะนำทีคับเอาแบบ Cross fire ได้น่ะคับ ราคาที่ผมต้องการอยู่ประมาณ 5,000 กว่าบาทอ่ะคับอยากได้มาก แล้วอีกนิดนึงนะคับ ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้บอร์ดใหม่แล้วผมต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มรึเปล่าคับอย่างเช่น Hard disk , Power Supply อ่ะไรประมาณนี้อ่ะ

สเป็คคอมผมคือ
    1.เมนบอร์ด= P5VDC-MX
    2.แรม= DDR2 1G
    3.เพาเวอร์ซับพลาย= 350W
    4.การ์ดจอ= ASUS 9250 (ปล.อันนี้ผมก็จาเปลี่ยนอ่ะคับเปลี่ยนเป็น X1950 Pro อ่ะ)
    5.ฮาร์ดดิสส์= ผมไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนใหม่ป่าวคับสายอ่ะคับใช้แบบเส้นใหญ่อ่ะคับเสียบที่ฮาร์ดดิสส์อ่ะคับมันเกี่ยวกับเมนบอร์ดใหม่หรือป่าวหรือว่าต้องเปลี่ยนฮาร์ดดิสส์ใหม่ช่วยบอกทีนะคับ

ขอบคุณ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านและช่วยบอกผมทีนะคับ

ราคาบอด 5000 เหรอคับ หรือทุกๆอย่างอ่ะ - -"

Comment

ราคาบอร์ดอ่ะคับ มีงบประมาณ 5,000 กว่าบาทไม่เกิน6,000 อ่ะคับ เฉพาะเมนบอร์ดอย่างเดียวที่ผมจาซื้ออ่ะ

Comment

Originally posted by panvage1 View Post
        ราคาบอร์ดอ่ะคับ มีงบประมาณ 5,000 กว่าบาทไม่เกิน6,000 อ่ะคับ เฉพาะเมนบอร์ดอย่างเดียวที่ผมจาซื้ออ่ะ
        โออออววววว Socket 775 + DDR2 + AGP 8X - หายากมากครับรอท่านถัดไป
        *แนะนำให้เปลี่ยนการ์ดจอ เป็น PCI-E ครับ เมนบอร์ดมีให้เลือกเยอะเลย*

Comment

เกินงบบ้าง
          P5B Delux / Commando
          DS4

ถ้าไม่เกินงบเอา DS3
          Last edited by battlecruiser; 1 Mar 2007, 00:04:47.

Comment

Working...
          X