Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับความละเอียดจอ ที่ 1440*900 ไม่ไดครับช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับความละเอียดจอ ที่ 1440*900 ไม่ไดครับช่วยหน่อย

ผมใช้จอ Sumsung 943BWX 19"Wide Vga HD4870 PCS+ Driver 9.1 ลองเปลี่ยน Driver มาหลายตัวแล้ว ก็ปรับไม่ได้เหมือนเดิม ลองลง Driver จอ แล้วมันมีให้ปรับ(ปรกติไม่ต้องลงจอมัน Autoให้เอง) มันมีให้ปรับได้ครับ แต่สัดส่วนดูไม่ได้เลย ลองFormat เครื่องใหม่แล้วก็ไม่หายทำไงดีครับ
    ตอนนี้ปรับได้สูงสุดที่ 1280*1024 ครับ เลยงงว่าทำไมปรับขนาดเท่าความสามารถของจอไม่ได้

ถ้าถามไม่ชัดเจนลองถามต่อได้ครับ

ลองตั้งที่ 72 Hz

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ลองตั้งที่ 72 Hz
      ปรับได้ครับแต่ ขนาดมันเกินจอด้าน ซ้าย กะ ขวาไป แบบว่าเลื่อนเมส์ไปซ้าย ส่วนที่เกินไปทางซ้าย จะลื่อนออกมา แล้วก็ในเกมไม่มีให้ปรับ 1440*900 ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Driver View Post
        ปรับได้ครับแต่ ขนาดมันเกินจอด้าน ซ้าย กะ ขวาไป แบบว่าเลื่อนเมส์ไปซ้าย ส่วนที่เกินไปทางซ้าย จะลื่อนออกมา แล้วก็ในเกมไม่มีให้ปรับ 1440*900 ด้วยครับ
        ที่ hz เท่าไหร่ครับ ลองลด หรือ เพิ่มดูครับ

แล้ว เกมส์รองรอจอ wide screen ป่าวหละครับ

Comment

หมายถึงเล่นเกมส์ หรือวินโด ครับ

วินโดไม่น่ามีปัญหาแบบนี้นะ

Comment

ลองปรับ auto adjust ในมอนิเตอร์อีกที

factory reset ในมอนิเตอร์ไปเลยดีกว่า

Comment

หายรึเปล่าท่านอยากรู้

Comment

แล้วลอง 60 hz ยังครับ

Comment

Originally posted by natdemo View Post
                  หมายถึงเล่นเกมส์ หรือวินโด ครับ

วินโดไม่น่ามีปัญหาแบบนี้นะ
                  เป็นทั้ง2อย่างเลยครับ

Comment

Originally posted by mpromsopa View Post
                    แล้วลอง 60 hz ยังครับ
                    ลองผมดแล้วอ่ะครับ งง มากๆ เลย

Comment

Originally posted by natdemo View Post
                      ลองปรับ auto adjust ในมอนิเตอร์อีกที

factory reset ในมอนิเตอร์ไปเลยดีกว่า
                      ปรับยังไงหรือครับ หาไม่เจอ

Comment

ดัน

Comment

ลอง update firmware mainboard ดูครับ

Comment

ดันๆๆอยากรูคำตอบเหมือนกันครับเคยเป็น

Comment

Originally posted by Driver View Post
                              ปรับยังไงหรือครับ หาไม่เจอ
                              กดปุ่มเมนูที่มอนิเตอร์น่ะครับ
                              แล้วลองหา Reset ดู

Comment

Working...
                              X