Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Core Speed ระหว่าง i7 Vs nom II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Core Speed ระหว่าง i7 Vs nom II

ทำไม AMD Phenom II Core มันแรงจัดจ้านจังหว่า Intel Core i7 Extreme 965 หนาวเลยงานนี้

AMD Phenom II X4 940 Core Speed 5925.8 Mhz

Intel Core i7 Extreme 965 Core Speed 5510.09 Mhz

ยังแพ้อยู่หลายครับ เพราะอินเทลมีอีก4เธรด
    แคชก็เยอะกว่า

แต่ยกนี้ AMD ก็ไม่แย่เหมือนก่อนครับ เจ๋งพอตัวเหมือนกัน

Comment

Code:
      ยังแพ้อยู่หลายครับ เพราะอินเทลมีอีก4เธรด

เอ 4หรือ8 เธรดกันแน่หรอครับ ตามที่อ่านดู น่าจะมี 8เธรดนะครับ เพราะi7 มี HT
      ผมเดานะครับ

ยังไงก็รัก amd

Comment

Core i7 มี 8 เธรด
        Phenom II มี 4 เธรด

Comment

Phenom II โหดกว่าครับ
          โหดยังไงหรอ คือโหดเเบบว่าหน้าตาดีถ้าได้ใช้

Comment

มี8ไงครับ
            ผมถึงได้บอกว่ามี "อีก"4 ไง
            หมายถึงมีมากกว่า 4

Comment

Working...
            X