Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็วรอบพัดลม POWER ใน PCProbe II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็วรอบพัดลม POWER ใน PCProbe II

ผมใช้ PSU ThermalTake TR 470 W

ทําไงให้มัน Show ความเร็วรอบ ลองเปิดขึ้นมาดูเป็น 0 RPM ซะงั้น

หรือต้องต่อสายอะไรเพิ่ม

ผู้รู้ตอบด้วยครับ

รอบพัดลม psu มีด้วยอ่ะ

Comment

psu ของ ThermalTake TR 470W ไม่ใจว่ามีสายวัดรอบพัดลม 3 pin ของ psu หรือเปล่า ของผม Enermax 500 W มันจะมีสาย 3 pin มากับ psu เราก็เอามาต่อกับแมนบอร์ดจะมีคำว่า PWR_FAN บนบอร์ดครับ แต่อีกเครื่องของผม psu ของ iCute 900 wไม่มีสายต่ออันนี้ก็ไม่ตัวโชว์รอบพัมเหมือนกันดังนี้ psu ต้องรองรับด้วยครับ
      [IMG][/IMG]
      Last edited by dumbell; 1 Feb 2009, 10:29:32.

Comment

Originally posted by dumbell View Post
        psu ของ ThermalTake TR 470W ไม่ใจว่ามีสายวัดรอบพัดลม 3 pin ของ psu หรือเปล่า ของผม Enermax 500 W มันจะมีสาย 3 pin มากับ psu เราก็เอามาต่อกับแมนบอร์ดจะมีคำว่า PWR_FAN บนบอร์ดครับ แต่อีกเครื่องของผม psu ของ iCute 900 wไม่มีสายต่ออันนี้ก็ไม่ตัวโชว์รอบพัมเหมือนกันดังนี้ psu ต้องรองรับด้วยครับ
        [IMG][/IMG]
        ออ...เดี๋ยวจะลองไปเปิดดูว่ามีสายรึเปล่า

Comment

สรุป...เเล้ว่าไม่มีสาย

Comment

Working...
          X