Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้รางวัลตัวเองด้วย เมาส์ดีๆ ซักตัวครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้รางวัลตัวเองด้วย เมาส์ดีๆ ซักตัวครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ที่มองๆ ไว้ก็
    Logitech G7
    Logitexh G5
    Microsoft Habu
    Razer Copperhead

แต่ใจเอียงๆ ไปทาง MS Habu ครับ เพราะสเปกเหมือน Razer Copperhead แต่เป็นของ MS จึงน่าจะมีประกันในไทย (คือว่า ประทับใจกับประกันของ A&L อ่ะครับ แค่ยางเป็นรอย เครมเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย) แต่ไม่รู้ว่าจะนำเข้ามาขายในไทยรึเปล่า

ทั้งนี้ เมาส์ที่กล่าวมายังไม่เคยได้ลองใช้ซักตัวเลยครับ เพื่อนๆคนไหนมีประสบการณ์เคยใช้มาแล้วรบกวนช่วยแนะนำข้อดี ข้อเสีย สถานที่ซื้อ การรับประกัน หรือถ้ามีเมาส์ระดับเดียวกันตัวอื่นๆนอกจากที่กล่าวมาก็ขอความกรุณาแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

เคยใช้ copperhead ครับ รู้สึกคล่องมือดีครับ ถ้าเป็น logitec มันเป็นใช้ได้แต่มือขวา คือมันไม่เท่ากันอ่ะซ้ายขวา รู้สึกไม่ค่อยถนัด แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ

Comment

แล้วพอจะทราบเรื่องการรับประกันบ้างรึเปล่าครับ ผมค่อนข้างเป็นห่วงเรื่องนี้ครับ เพราะราคาก็ไม่ใช่ถูกๆ

Comment

แนะนำ Acrox อีกตัวได้ไม๊ครับ

ตัว Laser 2000DPI ประกันตลอดชีพ IT City

Comment

อยากได้ G7 อีกอะ ได้แบบไม่มีประกันมา ไปซะแล้ว ไม่มีตังซื้อของไหม่

Comment

ใช้ G7 อยู่ ก็ดีนะ

Comment

G7ก็ดีนะครับแต่แบทหมดไวไปหน่อย

Comment

Logitech G7 คำตอบสุดท้ายยยย

Comment

Originally posted by 666 View Post
                  แล้วพอจะทราบเรื่องการรับประกันบ้างรึเปล่าครับ ผมค่อนข้างเป็นห่วงเรื่องนี้ครับ เพราะราคาก็ไม่ใช่ถูกๆ
                  mouseแพงๆอย่างนี้มันไม่พังกันง่ายๆหรอกครับ

ตอนนี้ผมใช้ Razer Diamonback มาปีนึงแล้วครับ ซื้อของหิ้วมาไม่มีปัญหา ข้อเสียมีแค่ไม่ค่อยสวยเท่านั้น แต่การใช้งานโอเคเลยครับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                    mouseแพงๆอย่างนี้มันไม่พังกันง่ายๆหรอกครับ

ตอนนี้ผมใช้ Razer Diamonback มาปีนึงแล้วครับ ซื้อของหิ้วมาไม่มีปัญหา ข้อเสียมีแค่ไม่ค่อยสวยเท่านั้น แต่การใช้งานโอเคเลยครับ
                    เมาส์ Razer ในเมืองไทยจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

ผมใช้ Acrox Wireless 35X Laser อยู่อ่ะนะ
                      สวยมือดี แต่นิ้วผมสั้นไป
                      ผมกำลังเล๊ง MX-518 กับ Diamondback อยู่
                      แต่คึดว่าเอา Razer มากกว่า

Comment

ผมว่า G5 ดีกว่า เพราะ ไม่ต้องคอยกังวลเรื่องแบตด้วย
                        ท่าน top41 mx518 ไม่ใช่ เลเซอ นะคับ มองข้ามไปเลย

Comment

logitech พังยากมากครับ ตัวเ่ก่าผม ifeel ซื้อเมื่อปี42 เพิ่งจะปุ่มพังปีที่แล้วเอง^^

เห็นด้วยกับ G5 ครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องแบตด้วย

Comment

Logitech G5 ครับ ไม่ก็ Razer MSไม่ต้องๆ

Comment

Working...
                            X