Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประมวลผลครั้งสุดท้าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประมวลผลครั้งสุดท้าย

จะไปจัดวันอังคารนี้แล้วครับที่ TK

ช่วยดูให้ทีนะครับ แนะนำเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรได้หมดเลยนะครับ

ใช้ทำงาน 3Dmax Ps Is งานด้านๆเขียนแบบทั้ง 2D 3D เป็นหลักนะครับ [ถาปัด]

งบ 45000-50000

cpu : Q9650
    m/b : ASUS P5Q-PRO
    ram : G.SKILL ddr2 4PK/1066 (2GBX2)
    vga : POWER COLOR HD4870 PCS+ 1GB GDDR5
    หรือ EVGA GTX260 SUPERCLOCK
    hdd : WD 6400 AAKS+
    psu : iCUTE 750W
    dvd-rw : LG
    case : 2000
    moniter : BENQ T2200HD

แนะได้หมดเลยนะครับ VGA นี่เลือกไม่ถูกเลย

แต่อีกใจก็อยากจัด i7 เหมือนกัน

รบกวนจัด spec i7 ให้ทีนะครับ
    Last edited by gAmoR; 2 Feb 2009, 00:37:22.

แจ่มเลยในงบสูงๆจัดไปเป็น

Comment

แรม2กิ๊กไม่พอใช้นะครับ เอา4กิ๊กบัส800 เวิร์คกว่ามากสำหรับงานที่คุณทำ

Comment

m/b ตัว pro กับ ไม่ pro ต่างกันตรงไหนเหรอครับ
        เห็นในเวปต่างกันตรงรองรับกับไม่รองรับ CF เท่านั้นเอง

Comment

50000 แล้วทำงานเป็นหลัก

ผมว่ามองหาเสป็ค i7 ก็ดีนะครับ

ทำงาน Flash หรือเปล่าครับ 2D เนี่ย
          ถ้าทำผมไม่แนะนำการ์ด ATi ครับ

มี Bug กันบ่อยมาก เรื่องโมชั่นไกด์กับเคลื่อนไปเคลื่อนมาแล้วสีเละ

เปลี่ยนการ์ด N หายสนิท ไม่ต้องปรับ

ปล.ผมว่า i7 น่าจะ Work กว่านะ งบขนาดนี้
          ปล2.ใช้วิจารณญานในการเลือกซื้อการ์ดจอครับ
          Last edited by penguinbenz; 1 Feb 2009, 15:49:47.

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
            ท่านอื่นมีความเห็นเพิ่มเติมมั้ยครับ

แล้วรบกวนจัด spec i7 ให้ทีนะครับ

Comment

รบกวนด้วยครับ

พรุ่งนี้แล้วครับผม

Comment

สเปกพอๆกะของผมที่จะซื้อเลย งานก็คล้ายๆกัน

Comment

อังคารไหนครับท่าน

Comment

3d ต้อง nvidia ครับ
                    ATI สีมันสดไป (เพี้ยน)

Comment

Originally posted by gAmoR View Post
                      จะไปจัดวันอังคารนี้แล้วครับที่ TK

ช่วยดูให้ทีนะครับ แนะนำเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไรได้หมดเลยนะครับ

ใช้ทำงาน 3Dmax Ps Is งานด้านๆเขียนแบบทั้ง 2D 3D เป็นหลักนะครับ [ถาปัด]

งบ 45000-50000

cpu : Q9650 i7 920 11000
                      m/b : ASUS P5Q-PRO Gigabyte X58 9000
                      ram : G.SKILL ddr2 4PK/1066 (2GBX2) GSKILL NQ DDR3 1GX3 4500
                      vga : POWER COLOR HD4870 PCS+ 1GB GDDR5
                      หรือ EVGA GTX260 SUPERCLOCK ไม่ใช้เรื่องสีแต่เวลาทำงาน 3D ปัญหาน้อยกว่าครับ ถ้าใจรัก ATI ผมว่า FRIE GL ไปเลย แพงตับแล็บเหมือนกันครับ
                      hdd : WD 6400 AAKS+
                      psu : iCUTE 750W เอารุ่นถอดสายนะครับ ไส่ในไม่เหมือนกัน
                      dvd-rw : LG
                      case : 2000
                      moniter : BENQ T2200HD

แนะได้หมดเลยนะครับ VGA นี่เลือกไม่ถูกเลย

แต่อีกใจก็อยากจัด i7 เหมือนกัน

รบกวนจัด spec i7 ให้ทีนะครับ
                      .

Comment

Working...
                      X