Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 2 เครื่อง ที่บ้านและที่ทำงาน ต้องการใช้งาน cuteftp จากที่ทำงาน>ไปเครื่องที่บ้าน ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 2 เครื่อง ที่บ้านและที่ทำงาน ต้องการใช้งาน cuteftp จากที่ทำงาน>ไปเครื่องที่บ้าน ??

เครื่องที่บ้าน Forword Port 21 เรียบร้อยหมดแล้ว Firewall ไม่บล๊อคแล้ว

เครื่องที่ทำงานลงโปแกรม cuteftp ไว้แล้ว กด connect ip เครื่องที่บ้าน

แต่ไม่ได้อ่ะครับ งงเลย ไม่ทราบว่าตรงเครื่องที่บ้านต้องทำอะไรไว้บ้าง ต้องลง โปรแกรม cuteftp ไว้ด้วยเหรอเปล่า มึนตึ๊บ

มือใหม่ FTP ครับ

เครื่องที่บ้านต้องมีเซิพเวอร์ FTP ด้วยคับ ผมเคยใช้แต่ของ FileZilla ลองหาใน google ดูคับ

Comment

ถ้าใช้โปรแกรมประเภท Remote Access จะง่ายกว่านะ
      ไม่ต้องเปิด Port ที่ Router ด้วย เช่น
      TeamViewer 4

Comment

ผมเคยใช้แต่ Logmein อ่ะ ง่ายดี.............

Comment

ไม่ทราบว่าโปรแกรมประเภท remote เวลาเราดึงไฟล์มาเกิดเครื่องดับ เนตหลุด เป็นต้น แล้วเราจะสามารถไป resume งานที่ดึงค้างไว้ต่อได้ไหมเหรอต้องเริ่มนับ 1 ใหม่ครับ และไม่ทราบว่า เวลาดึงงานกลับไปกลับมา ระหว่าง FTP และ Remote ต่างๆ อะไรทำได้ไวกว่ากันครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
          X