Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply ใช้กี่ปีถึงจาควรเปลี่ยนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply ใช้กี่ปีถึงจาควรเปลี่ยนครับ

Power Supply ใช้กี่ปีถึงจาควรเปลี่ยนครับ

แล้ว ไฟ 400w อะครับ

ใช้กับสเป็กนี้ได้มั้ยครับ

8600GT DDR3 256Mb

แรม 2Gb

CPU AMD2 (940) X2 Athlon 5400 อ่าครับ

จนกว่าจะพังหรือไฟจ่ายไม่ตรงตามที่เราต้องการค่ะ
    PSU ประกันตั้งแต่ 1ปี 3ปี 5ปี แสดงว่าอายุการใช้งานยาวนานแน่นอนค่ะ

400W กับ 8600GT พอค่ะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
      จนกว่าจะพังหรือไฟจ่ายไม่ตรงตามที่เราต้องการค่ะ
      PSU ประกันตั้งแต่ 1ปี 3ปี 5ปี แสดงว่าอายุการใช้งานยาวนานแน่นอนค่ะ

400W กับ 8600GT พอค่ะ
      แล้วดูยังไงว่ามันพัง หรือ จ่ายไฟไม่ตรงตามที่เราต้องการอะคับ

Comment

พัดลมไม่หมุนเมื่อไหร่ ก็เมื่อนั้น

Comment

ขอบคุณครับ งั้นก็ัตัดปัญหาเรื่อง Power supply พังได้

ก็เหลือ เมนบอร์ด แรม การ์ดจอ -*-

ไม่รุ้ต้องดูยังไงอ่าคับว่าอานไหนพัง

Comment

ใช้จนกว่ามันจะพังนั่นแหละครับ

Comment

กลัวว่าท่านจะซื้อคอมชุดใหม่ก่อนมันจะพังนะซิ

Comment

Originally posted by ARRIFLEX View Post
                กลัวว่าท่านจะซื้อคอมชุดใหม่ก่อนมันจะพังนะซิ
                -*- ไม่ซื้อละครับ สงสัยจาเมนบอร์ดพัง

Comment

จนกว่าจะพังครับ

Comment

เมื่อไหร่ถึงจะเปลี่ยน Power
                    1. เสีย (เปิดไม่ติด จ่ายไฟไม่ตรง)
                    2. ไฟไม่พอใช้งาน (อุปกรณ์ในเครื่องใช้ไฟมากเกินกำลัง ตัว power)
                    3. อยากได้อันใหม่ <---- เหตุผลอันนี้รู้สึกว่าจะใช้บ่อยสุดค่ะ (-__-" )

Comment

ถ้าดูแล้วโดนมากกว่าตัวนี้ ก็จะเปลี่ยน
                      Last edited by slate; 28 Mar 2009, 22:18:32.

Comment

จนกว่า มัน จะ " สิ้นชีพ " จะไม่เปลี่่ยน

Comment

Working...
                        X