Announcement

Collapse
No announcement yet.

=== อยากทราบว่า VGA จำเป็นมั้ยครับ สำหรับ การทำ PhotoShop ===

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• === อยากทราบว่า VGA จำเป็นมั้ยครับ สำหรับ การทำ PhotoShop ===

คือว่าไม่แน่ใจ ว่าคุณภาพที่ได้จาก

การ์ดจอ ออนบอร์ด VS การ์ดจอแยก

จะแตกต่างกันมาก หรือเปล่า ...

สำหรับการ ทำภาพ ดูภาพ หรือทำ Photoshop ...

ไม่ได้เล่นเกมส์ เลยครับ

ตอนนี้ผมใช้

CPU = AMD Athlon 5000+

MB = ASUS M2N6-AM (VGA on board)

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากนะครับ

ภาพไม่ต่างครับ การ์ดจอแยก มันจะช่วยเวลาเปิดหลายๆภาพ และ ภาพขนาดใญ่ๆ จะไม่ค้าง เพราะฉนั้นควรจะใส่ครับ

Comment

สำหรับผมจำเป็นมาก
      เพราะไม่มีเปิดไม่ได้ (Monitor ไม่มีรูให้เสียบ) หุหุหุ

Comment

เอาที่มีพอร์ต DVI เป็นใช้ได้

Comment

จำเป็นมาก ลอง CS4 แล้วจะรู้ครับ...

Comment

Working...
          X