Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถามเรื่อง PSU ติดเคส+กับเสปคคอมผมอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถามเรื่อง PSU ติดเคส+กับเสปคคอมผมอะ

คือผมเพิ่งซื้อคอมประกอบเองอะครับ
    มะวานนี้เอง
    เสปคนะ

E5200
    Ram 2 G DDR2
    HIS 4670 512Mb DDR3
    Asus P5KPL-1600
    Harddisk 500 GB Seagate
    case กับ psu ใช้ของที่มันขายกันเยอะๆในพันทิพอะครับ 900 บาท(แถมพาวเวอร์450W คับ)
    จอ acer 20 นิ้ว X203H

ผมจะถามว่า
    1.อุปกรณ์มันจะรอดไหมถ้าใช้ psu ตัวนี้ไปก่อน ถ้าหากผมเปิดคอมเล่นวันละ15ชม.เปิดบิทสัก10ชม.เกมสัก5ชม มันจะเป็นอะไรไหมครับ(พอดีงบหมด คงต้องรอสักเดือนนึง)
    2.ช่วยแนะนำยี่ห้อ PSU วัตเทียม ราคาไม่เกิน 1500บาททีครับ
    3.แนะนำ Psu วัตแท้ ราคาไม่เกิน 2000บาทคับ

ขอบคุนมากๆครับ

1 เปิดติดกันนานๆไม่น่าไหวนะ มันจะร้อน แต่ใช้ไม่นานคงไม่เป็นไร

2 delux or raidmax

3 tagan 500w u37 1800

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      1 เปิดติดกันนานๆไม่น่าไหวนะ มันจะร้อน แต่ใช้ไม่นานคงไม่เป็นไร

2 delux or raidmax

3 tagan 500w u37 1800

1.หมายความว่า อุปกรณ์ข้างในยังไม่พังช่ายไหมครับ วันนี้เปิดมา 12ชมแล้ว
      ถ้าเล่นไปสักเดือนแบบนี้ ยังพอรอดหรือเปล่าครับ

ปล.ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอะครับ

Comment

บอกยากครับ อยู่ที่ดวงล้วนๆ แต่สเป็กไม่ค่อยกินไฟมาก

แต่อย่าเสียงดีกว่าครับ ของอย่างอื่น แพงกว่า psu นะครับ

Comment

ขอบคุน คุณkgb99 ครับ ได้ความรู้มากๆเลย

ผมกะจะไปซื้อ RaidMaX 530 w นี่ok ไหมคับ (แบบว่าเล่นมันทั้งวันอะ)

แล้วยี่ห้อ Tsunami นี่มันดีไหมครับ เหนใช้กันเยอะ

Comment

RaidMaX 530 w

Tsunami
            ตัวบนเห็นใช้กันหลายคนก็น่าจะดีนะครับ แต่วัตต์น่าจะไม่เต็ม

ตัวล่างไม่แน่ใจ

Comment

Working...
            X