Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมที่มากับ Core2Duo ความเร็วรอบ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมที่มากับ Core2Duo ความเร็วรอบ?

พัดลมที่มากับ Core2Duo ความเร็วรอบเทาใหร่กันบ้างครับ ทำไมของผมรอบ พัดลม CPU แค่ 1700 กว่ารอบเองครับ นี่มันผิดปรกติรึป่าวครับ

ถ้าผิดปรกติผมจะทำไงดี ถอดเฉพาะพัดลม cpu กะซิงค์ไปเคลม หรือว่าเอาไปเคลมทั้ง cpu ทั้งพัดลมเลยครับ

ปล. ซื้อมาประมาณสามอาทิตย์ครับ

CPU แค่ 1700 กว่ารอบเองครับ

แล้วอุณหภูมิมันเท่าไรครับ ถ้าไม่เยอะ อาจจะเป็นการตั้ง qfan ซึ่งหมุนแค่นั้นก็ปกติ

Comment

อุณหภูม CPU มันตั้ง 47 อะครับ ปิด Q fan ไปแล้วด้วยความเร็วรอบก็ไม่เร็วขึ้นเลย

Comment

สงสัยว่าจริงๆแล้วมันเป็นระบบพัดลมใหม่ของ CPU รุ่นนี้หรืออย่างไร ทำไมรอบพัดลมมันถึงได้ต่ำขนาดนั้น ผมใช้ E6400 อะครับ ใครใช้อยู่บ้างครับ ความเร็วรอบ CPU เป็นอย่างไรครับเมื่อปิด Q-Fan แล้ว

Comment

ถ้าขนาดนั้นผมก็ไม่รู้อ่ะคับ รอท่านอื่นดีก่า

Comment

ถ้าความร้อน cpu ยิ่งร้อนเท่าไหร่ ความเร็วรอบของพัดลมก็จะเพิ่มขึ้นตามเท่านั้น

ของผม 50กว่าองศา อยู่ที่ประมาณ 2500-3000 รอบ

Comment

ของผม 55 C E6420 พัดลมแค่ 1400 เองคับ

Comment

ผมใช่e6420 ที่45-47องศา ปิดqfan มันหมุนอยู่ประมาณ 1900-2100รอบ ใจจริงอยากให้มันหมุนเร็วๆ จะได้เย็นๆ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมมันถึงไม่ยอมหมุนเร็วๆ (ผมเน้นเย็นมากกว่าเงียบน่ะครับ)

Comment

ของผมE4300 หมุน 700 รอบ หมุน 28-29C -*- 30+ นี้ 1200

Comment

maximum อยู่ที่ประมาณ 2300 RPM ครับ
                    อ่านจาก manual ของ intel เอา - -

Comment

Originally posted by LunarLit View Post
                      maximum อยู่ที่ประมาณ 2300 RPM ครับ
                      อ่านจาก manual ของ intel เอา - -
                      ลืมใส่ไป
                      E6420 นะครับ - -
                      เคยลองอัดจน50องศาก็อยู่แค่2290 RPM*-*

Comment

ผม E6300 ประมาน 29-35องศา หมุน 1200-1700 รอบ

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
                          ผม E6300 ประมาน 29-35องศา หมุน 1200-1700 รอบ
                          ว้าว ทำได้ยังไงอ่ะครับ สอนผมทีสิฮะว่าทำไงถึงเย็น
                          ของผม E6300 เหมือนกันล่อไป 50 บ่อยๆ แต่รอบพัดลมผม 2200-2800 เลยนา

Comment

พัดลม 630 ผม ล่อไป 4000 รอบ เหอๆ

Comment

มันเพิ่มรอบตามกำลังการใช้งานนี่ครับ....

Comment

Working...
                              X