Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบถึงความแตกต่างระหว่าง SATA กับ SATA II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบถึงความแตกต่างระหว่าง SATA กับ SATA II

รบกวนถามหน่อยครับ

คือว่ามันต่างกันอย่างไรหรอครับ ผมยัง งงๆ อยู่ถึงจะได้รับการอธิบายมาบ้างแล้วแต่ดันลืม - -"
    แล้วถ้าหากว่าผมใส่ SATA II อยู่แล้ว 1 ตัวแล้วจะใส่เพิ่มอีกจำเป็นต้องเป็น SATA II เหมือนกันมั่ยครับ?

ไม่แน่ใจนะว่า ระหว่าง สาต้า 1 กะ 2 อะ เท่าที่รู้ คือมี ขีดกะไม่มีขีดอะ

Comment

ความเร็วในการรับส่งข้อมูลครับ

Comment

sata ความเร็วสูงสุด 150 mb/s
        sata2 ความเร็วสูงสุด 300 mb/s

- ไม่จำเป็นครับ

Comment

รุ่นใหม่ก็เป็น sata2 หมดแล้ว จะใส่ sata1 sata2 รวมกันก็ได้

Comment

S-ATA 150 เป็นวัตถุโบราณไปแล้วงับ แต่ผมยังใช้อยู่เลย หุ ๆๆ

Comment

แล้วm/b Asus K8Nที่มันมีช่องเสียบSATAนี่เอาSATA2มาใส่ได้มั้ย

Comment

ได้ครับ ของ seagate มีจัมเปอร์เลือกความเร็วได้

Comment

ขอบคุณครับ (- .. -)v

Comment

Working...
                  X