Announcement

Collapse
No announcement yet.

razer keyboard lacosa กับ lacosa mirror ต่างกันไงอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• razer keyboard lacosa กับ lacosa mirror ต่างกันไงอะ

พอดีกำลังสนใจ หาคีบอด razer ใหม่อยู่อะ พอดีสนใจ 3 ตัว
    tarantula
    locaasa
    lacosa mirror
    แต่ตัดสินไม่ยังไม่ได้เลยคับ อยากรู้ว่า มันต่างกันยังไง 2 ตัวนี้ แล้ว tarantula มันแพงกว่านี้มันดีกว่าตรงไหนบ้างคับ ส่วนตัวไม่ชอบเพราะมัน ไม่มี backlight

ผมใช้ Tarantula
    - On board ตั้งโปรไฟล์แล้วจำได้ในตัวเครื่อง เอาไปเล่นที่อื่น (รุ่นเดียวของ Razer ที่ MemOnboard)
    - 10 ปุ่มพิเศษ ปุ่มว่างจะตั้งทำอะไร แต่ไม่เคยใช้ เพราะถ้าเล่นเกมส์ ตำแหน่งของปุ่ม มันผิดธรรมชาติ คือถ้าอยากใช้ ต้องเอื้อมนิ้วก้อยซ้าย ง้างไปกด (มีไว้ใส่ปุ่ม ให้แสงส่องเท่ๆ)

Lycosa Mirror ถ้าไม่ผิดคือ
    - วัสดุของมัน จะเป็นแบบเงาๆ แต่แบบธรรมดา จะหยาบๆ

**ตัวนี้ดีครับ เพราะเป็นปุ่มแบบ Low Profile คล้าย คีย์บอร์ด Notebook ซึ่งคีย์บอร์ดทุกยี้ห่อก็เหมือนๆกันจริง แต่ Lycosa เป็นแบบ Low Profile ถ้าคิดว่าใช้ถนัดก็ซื้อ

** Tarantula งั้นๆ อ่ะ แต่ใช้เล่นเกมส์มันก็คล่องมือดี ผมเล่น แต่เงิน 3000 + 700 ค่าหลอดไฟ ไม่น่าเลย....

Comment

keyboard razer มันมี ปุ่มไทยหรือเปล่าหรอครับ

Comment

ไม่มีคับ

Comment

Originally posted by Vil3vV View Post
          ผมใช้ Tarantula
          - On board ตั้งโปรไฟล์แล้วจำได้ในตัวเครื่อง เอาไปเล่นที่อื่น (รุ่นเดียวของ Razer ที่ MemOnboard)
          - 10 ปุ่มพิเศษ ปุ่มว่างจะตั้งทำอะไร แต่ไม่เคยใช้ เพราะถ้าเล่นเกมส์ ตำแหน่งของปุ่ม มันผิดธรรมชาติ คือถ้าอยากใช้ ต้องเอื้อมนิ้วก้อยซ้าย ง้างไปกด (มีไว้ใส่ปุ่ม ให้แสงส่องเท่ๆ)

Lycosa Mirror ถ้าไม่ผิดคือ
          - วัสดุของมัน จะเป็นแบบเงาๆ แต่แบบธรรมดา จะหยาบๆ

**ตัวนี้ดีครับ เพราะเป็นปุ่มแบบ Low Profile คล้าย คีย์บอร์ด Notebook ซึ่งคีย์บอร์ดทุกยี้ห่อก็เหมือนๆกันจริง แต่ Lycosa เป็นแบบ Low Profile ถ้าคิดว่าใช้ถนัดก็ซื้อ

** Tarantula งั้นๆ อ่ะ แต่ใช้เล่นเกมส์มันก็คล่องมือดี ผมเล่น แต่เงิน 3000 + 700 ค่าหลอดไฟ ไม่น่าเลย....
          55555+....เหมือนกันเลย ผมซื้อ 3400.- + Battle Light 800.- กรรม (แถมด้วย Lachesis+Goliathus+Piranha บ้้าไปแล้ว)
          Last edited by Nihilus; 3 Feb 2009, 00:32:05.

Comment

พวกอุปกร razer มีที่ไหนขายถูกๆ มั้งคับ

Comment

มันก็ราคาพอๆกันทุกที่แหละครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                55555+....เหมือนกันเลย ผมซื้อ 3400.- + Battle Light 800.- กรรม (แถมด้วย Lachesis+Goliathus+Piranha บ้้าไปแล้ว)
                ผมซื้อ รวม Battle light มา 4พันถ้วนแอบต่อร้านประจำได้เหอๆ
                แต่มันตามมาด้วย เมาท์ กับคีย์บอร์ดทุกรุ่นอ่ะดิ - -*
                Lycosa กับ Licosa mirror ต่างกันตรงที่ปุ่มอ่ะครับ ของ mirror จะเป็นเงา แต่ของธรรมดาจะเป็นขุ่นๆผมก็ไม่เคยแกะมาใช้แต่ก็แกะมาดูความต่างหลายรอบอยู่ นอกนั้น วัสดุเงาๆเหมือนกันหมดตรงบอดี้

Comment

mirror จะเงาหมดเลยทั่วคีย์บอร์ด ไม่เหมือนตัวธรรมดา

Comment

มีขายที่ไหนบ้างครับ

เซียร์ มีหรือเปล่า

Comment

Originally posted by nattaguide View Post
                      มีขายที่ไหนบ้างครับ

เซียร์ มีหรือเปล่า
                      ที่เซ๊ยร์แนะนำร้าน P&Y ครับ ^^ อยุ่แถวๆตรงข้าม ibeat ชั้น 2 ร้านนี้เจ้าของใจดี ถ้าได้เจอน่ะปกติเจ้าของ สถิตที่ พันทิพย์ซะมากกว่า - -.

Comment

Working...
                      X