Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงnotebook coolerทีตัวไหนเย็นสุดระหว่างcoolermaster กับzalman

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงnotebook coolerทีตัวไหนเย็นสุดระหว่างcoolermaster กับzalman

ตัดสินใจอยู่ระหว่าง notepal infinite ,notepal X1 ,Zalman nc1000 ตัวไหนเย็นสุดรบกวนช่วยฟันธงทีครับ ขอบคุณครับ

ฟันธงไม่ไหว ขอ vote ได้มั้ย?

zalman 1 เสียง

Comment

ผมว่าอยู่ที่การใช้งานของเครื่องควบไปด้วยนะครับ บอกยาก

Comment

ผมเลือก ZALMAN NC-1000 มาอะครับ วัสดุเป็นอลูมีเนียมทั้งแผง ปรับความเร็วรอบได้ โดยรวมๆผมชอบงานของ Zalman มากกว่า

notepal X1 เคยอ่านรีวิวมาลดความร้อนได้ไม่เยอะเท่าไหร่ครับ

Comment

ผมใช้zalmanอยุ่ครับ
          บางทีไม่ต้องเปิดยังเย็นเลยครับ ชอบตรงที่มันเป็นอลูมิเนียมนี่แหละ เย็นจับใจ
          แต่อย่าคิดแบกไปแบกมาเชียว -.-"

Comment

NotePal infinite ก็เป็นอลูมีเนียมเหมือนกันนี่ครับ แล้วขอถามอีกอย่างนะครับว่าถ้าผมจะมาใช้กับ Vaio SR25S จะมีผลเยอะมั๊ยครับ เพราะผมพลิกดูใต้เครื่องเหมือนมันมีแผ่นอลูมีเนียมปิดรูอยู่อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่าอย่าคาดหวังมากนักครับ ผมใช้ Notepal มา 3 ปีแล้ว ผมว่าลมมันก็ไม่แรง แต่เงียบดีครับ
              ถ้าลดมาก ๆ ผมใช้พัดลม Honneywell ตัวเล็ก มาเป่า เห็นผลว่าอุณหภูมิลงเห็น ๆ เลยแบบนี้

Comment

ฮาตาริ ครับ รับรอง เย็นทั้งคนทั้งโน้ตบุ๊ค

/me เผ่น

Comment

Immaflex IE-120
                  ถ้าอากาศเย็ฯมันจะพัดให้หนาว
                  ถ้าอากาศร้อนมันจะพัดให้ตับแลบ

ผมใช้ร่วมกับ Cooler SF-70 เอาคีมตัดหลอดแสงฟ้าออกไป 3 หลอด
                  ไม่ใหวๆ แสงไฟมันเข้าตาเวลางีบ

Comment

SF70 ผมลองมาใช้ ไม่เย็นขึ้นเลยสักองศาเดียว

Comment

ดันๆ

Comment

ผมใช้ Notepal X1 ลดไป 4 องศาทั้ง HDD,CPU

Comment

ห้องแอร์ครับ เอิกๆ แวะมาขำ

Comment

สำหรับผม

ถอดมาทาซิลิโคนใหม่ ลดไป 5 องศา

และ... ต่อพัดลม ตรง เข้าไฟ 5 Volt ลดมาอีกเยอะ

ปัจจุบัน เครื่องผม ใช้งานประมาณ 30 - 40 ต้นๆ ครับ ASUS-A6QT-7600go อิอิ

Comment

ถอดพัดลมมาโมองแดงใหม่ + เปลี่ยนภาคจ่ายไฟเป็น 12V แรง+เย็นแซงทุกยี่ห้อ หาฐานรองที่เป็นอะลูมิเนียมแหล่มเลย

Comment

Working...
                              X