Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนฮาร์ดดิสก์ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนฮาร์ดดิสก์ดีไหมครับ

ผมว่าคอมผมใช้ได้นะ แต่ว่าเวลาดึงข้อมูลมาใช้เนี่ย นานมากเลย ผมปิดวิชวล เมโมรี่แล้วครับ ผมใช้ Core2Duo E6300 Asus P5B Kingston 1.5GB Dualchannal 667MHz Winfast PX7600GS
    แล้วฮาร์ดดิสก์ที่ใช้อยู่ในปัจจุบันก็คือ Seagate 80 Gb [Buffer 8 Mb] , [7,200 rpm , ATA 100] อ่าครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น Western 250 Gb [Buffer 11 Mb] [7,200 rpm [SATA II 300] จะดีกว่าไหมรับตอบด้วยนะครับจะไปซื้อแล้วความจุผมไม่เน้นเพราะไม่ได้ใช้อะไรมากแค่ลงเพลง เล่นเกม ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วจะทำให้มันมีประสิทธิภาพดีขึ้นเท่าไรครับ

แล้วแต่ความนิยม ตอนนี้พวกที่ใช้ Ide เริ่มหันมาใช้ SAtaII มาแย้วอ่า โดย Mainbord รุ่นใหม่ๆๆบางรุ่นมีที่เสียบ Ide อันเดี่ยวนเอง

สุดแล้วแต่ความนิยม

Comment

Working...
    X