Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับไม 4670มันหน่วงๆเวลาเล่นPES2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับไม 4670มันหน่วงๆเวลาเล่นPES2008

เดิมใช้ 3650 ddr2 ก็ไปถอย 4670 มาเพราะ 3650 มันงอแงทำเครื่องค้างบ่อยมากไม่รุเปนที่ไรไปเคลมได้ป่าวหว่า

4670-ปรำกฎว่ามันไม่ลื่นกว่ากันเท่าไหร่ ซึ่งจิงๆดูจากสเปกก็ต่างกันเยอะพอควรพอไปดูที่

เปอร์เซ็นการใช้GPU ไม่เคยเกิน35 เปนเพราะเหตุนี้รึป่าวซึ่งตัว 3650 เดิมมันใช้ 50 -99 เปอร์เลยล่ะ

ส่วนไดร์เวอร์ที่แถมกะแผ่นไม่ได้ใช้ครับเพราะเหนว่ามี 9.1 เลยลองใช้ จะเปนที่ไดร์เวอร์ป่าวคับ
    ช่วยทีคับ

น่าจะเป็นที่ driver นะคับ ของผมเล่นลื่นปรับสุดทุกอย่างไม่มี ปันหา 4670 1g

Comment

PES 2009 ยังลื่นหัวแตกเลย
      เป็นที่ driver หรือป่าว
      ลอง 8.12 ดูครับใช้อยู่ยังไม่เจอปัญหาเลยครับ

Comment

คับเด๋วลองดูแล้วจะมาบอก

Comment

หายแล้วคับเปนที่ไดรเวอร์จิงๆด้วย แต่ PES2009ก็ไม่ลื่นอ่ะคับ ปรับอะไรมั่งคับ

Comment

ผมเคยเจอ แบบบางทีเป็นที่ Screen Refresh Rate ครับ ถ้า 75 Hertz ช้า ถ้าปรับ 60 Hertz แล้วใช้ V-Syn จะเร็วกว่าไม่ หนืดๆ ครับ ลองดูนะครับไม่รู้จะใช่รึปล่าว

Comment

V-Syn คืออะไรคับ อันเดียวกะ composite syn ป่ะคับ

Comment

Originally posted by !EXOTIC! View Post
                ผมเคยเจอ แบบบางทีเป็นที่ Screen Refresh Rate ครับ ถ้า 75 Hertz ช้า ถ้าปรับ 60 Hertz แล้วใช้ V-Syn จะเร็วกว่าไม่ หนืดๆ ครับ ลองดูนะครับไม่รู้จะใช่รึปล่าว
                โอ้เพิ่งมากระจ่างว่าทำไมแต่ก่อนตูเล่นลื่นดีไม่มีหนืด พอปรับRefresh Rateหน้าจอเป็น 75 Hertz มันหนืดๆมาดูที่settings ตัวV-Syn ที่เราเคยติ๊กไว้ก็ดันปิดการทำงานไว้ซะนี้ปรับก็ไม่ได้นึกว่าเป็นเพราะเราลงไดร์เวอร์ตัว 9.1 ซะอีกถอนออกแล้วลงตัว8.12ก็ยังไม่หายที่แท้ก็ ตัวRefresh Rate 75 Hertz นี้เองหาตั้งนานจนถอดใจไปแล้ว ขอบคุณครับ

Comment

wait for Vsyn นี่มันทำไมติ๊ดไม่ได้คับ

Comment

ไมมันหนืดจังกับ 2009PES

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by !EXOTIC! View Post
                        มันปรับตรงไหนครับท่านผมหาไม่เจอ

Comment

Originally posted by rck_devil View Post
                          wait for Vsyn นี่มันทำไมติ๊ดไม่ได้คับ
                          ปรับ Screen Refresh Rate ครับ ให้เป็น 60 ครับ

แล้วเข้าเมนู setting ของ PES 2009 แล้วก็จะมีให้ติ๊ก Wait for Vsync

ประมาณนี้ครับ

ไม่เข้าใจถามต่อเลย

ปล.เกมส์นี้เล่นประจำ

Comment

นั่นละครับปัญหา ผมเจอแล้วครับแต่ไม่สามารถติ๊กลงไปได้ ได้แต่ 2 อันบนล่างอ่ะคับ

Comment

ปรับ 60 MHZ แล้วจอ มันไม่เต็ม บิดๆ เบี้ยวๆ แก้ยังไงคับ

Comment

Working...
                              X