Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเล่น Crysis กระตุก...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเล่น Crysis กระตุก...

อยากถามหน่อยครับ คือว่า ผมเล่น Crysis ด้วยสเปคนี้

Q6600 Quad-core 2.4Ghz
    Galaxy 9600GT-OC
    RAM 4GB(2GBx2) 667Mhz

ผมปรับ 1280x1024 AAx8 High หมด ปรากฎว่า กระตุกมากครับ เฟรมเรตอยู่แค่ 2-3 เฟรมเองครับ เล่นไม่ได้เลย

ซึ่งผมไปดูหลายๆที่เขาลงกันว่า สเปคนี้เล่นได้สบาย เลนอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร

กำ ไปเปิด AA ทำไม ละนั้นนะ ปิดมันซะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      กำ ไปเปิด AA ทำไม ละนั้นนะ ปิดมันซะ
      อ่อ งั้นถามต่ออีกหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น 9800GT จะเปิด AA ได้ไหม หรือก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่

Comment

Originally posted by Firedevilz View Post
        อ่อ งั้นถามต่ออีกหน่อยครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น 9800GT จะเปิด AA ได้ไหม หรือก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่
        ถ้า 2 AA อาจจะพอได้ เกินกว่านั้น HIGH ไม่น่าจะใหว (แต่ก็ไม่แน่ว่าจะลื่น)
        เกมส์นี้ VGA ไม่แรงมากๆ ปรับ AA มีหนืด

Comment

เหอะๆๆๆ

เขาเล่นกัน HD4870X2 ยังมีหนืดๆๆเลยนะเท่าน

แต่ความละอียด 2000 ขึ้นเลยอ่ะ

Comment

ไครซิสภาค 2 เค้าเปลี่ยนการปรับการฟฟิคไหม่ครับ อย่าปรับ AAx8 ในตัวเกมส์ ใส่วนขอบหรือ x8 x16Q ให้ไปปรับที่ไดวเวอร์การ์ดจอเอานะครับ จะไม่มีผลกับเกมส์ แต่ภาคแรกไม่มีปัญหานะครับ

Comment

คุณพี่เล่นซะ AA8x เลย มันก็แย่อะสิครับ เกมนี้มันกินเยอะ อยากเก่งได้แค่ 2x แหละ

Comment

ความรู้จดๆ อีกแล้ว ^^

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
                  ไครซิสภาค 2 เค้าเปลี่ยนการปรับการฟฟิคไหม่ครับ อย่าปรับ AAx8 ในตัวเกมส์ ใส่วนขอบหรือ x8 x16Q ให้ไปปรับที่ไดวเวอร์การ์ดจอเอานะครับ จะไม่มีผลกับเกมส์ แต่ภาคแรกไม่มีปัญหานะครับ
                  จริงดิ...ต้องลองซะแล้ว

Comment

จริงครับผม ได้ความรู้มาจากเพื่อนที่เค้าทำกราฟฟิคอยู่ EA นะคับ เล่นได้คมเหมือนกัล ไม่มีเนือยเลย

Comment

โอเช ว่าไปนั่น
                      ว่าแต่ภาค Warhead มันกินสเปคน้อยลงนี่ครับ ยังไม่ได้เล่นเลย

ปล.ถ้า GTX260 จะปรับ AAx8 ได้ไหมหนอ

Comment

จะเปิด AA จริงๆเหรอ...
                        Warhead ผมปรับ 1680*1050 Gamer no AA FPS ประมาณ 38-40 ก็สวยแล้ว ลองเปิดแค่ 4x ตกไป 20ต้นๆ
                        9800gx2 นะ

Comment

ของผม intel 8400 ram 2gb M/B asus P5NT การ์ด XFX 9600 GT เปิด High 1280x1024 ปิด AA ก็ลื่นไหลนะครับ มีสะดุดนิดหน่อยบางช่วง

Comment

อือๆ เปนอันว่า คงต้องปิด AA

Comment

ไม่กระตุกสิแปลก

Comment

Working...
                              X