Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเลือกซื้อจอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเลือกซื้อจอ LCD

เวลาเลือกซื้อจอ LCD เพื่อเอาไว้เล่นเกม ดูหนัง ควรเลือกซื้อจอ LCD แบบใดครับ
    มันมี 2 แบบ อะ แบบที่เป็น เงาๆ กับแบบ ด้านๆ ผมไม่รู้ถึงข้อดีข้อเสียมัน จึงอยากรูเ้ว่าเวลาซื้อจอ LCD นี้ ควรเลือกซื้อจอชนิดไหน?

แล้วแต่คนชอบนะ

จอกระจกภาพคมกว่า แต่มีเงาสะท้อน

Comment

ดูหนังก็กระจก

ทำงาน ด้านจะสบายตากว่าครับ

Comment

Originally posted by wishedauan View Post
        ดูหนังก็กระจก

ทำงาน ด้านจะสบายตากว่าครับ
        ตามนั้นครับ
        แต่โดยส่วนตัวผมชอบทำงานและดูหนัง กับจอด้านมากกว่านะ
        ทำงานสบายตา ส่วนดูหนังก็ได้อารมณ์แบบในโรงภาพยนต์ (ที่ฉายภาพบนผ้า)

Comment

Working...
        X