Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องนาฬิกาในคอม ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องนาฬิกาในคอม ช่วยทีครับ

คือนาฬิกาในคอมอ่ะครับ พอเปิดมามันเริ่มเวลาใหม่ทุกทีเลย (0:00)

ทั้งที่ถ่านก้อเปลี่ยนแล้วน่ะครับ

ไม่ทราบว่ามันต้องทำไงหรอ

ผมตั้งทุกอย่างเท่าที่เกี่ยวกับนาฬิกาแล้วน่ะ (คิดว่าน่ะ)

แต่มันก้อยังเหมือนเดิม

ช่วยที่น่ะครับ

ตั้งใน bios ยังคับ

Comment

แล้วใน bios ที่คุณเซทไว้ ยังเหมือนเดิมทุกอย่างป่าวคับ

หรือมันกลับไปค่าเดิม ก่อนเซทหมด

Comment

ตั้งหมดแล้วครับ

ตั้งเสร็จเปิดมาก้อใช้ได้

แต่พอปิดไป อีกสักครึ่งวันมาเปิด ก้อเป็นเหมือนเดิม

-*-

Comment

ถ่านหมดครับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน
            เปลี่ยนถ่านใหม่แล้วทิ้งไว้ 2-3 วันก็เหมือนถ่านหมด ค่า bios กลับค่าเก่า
            ซึ่ง MB ของผมตอนนั้นวงจรตรง batt คงจะเสียทำให้ batt leak ออกไปจนหมด
            เพราะเกิดจากผมทำไฟช็อตตอน clear cmos โดยไม่ถอดปลัก มีไฟแลบขึ้นมาเลย
            แล้วหังจากนั้นก็ไปอาการที่ว่า

Comment

เหมือนผมเลยครับ
              ถ้าถอดปลั๊ก แล้วเปิดคอมใหม่ ทุกอย่างจะรีเซ็ตใหม่หมดเลย

Comment

Working...
              X