Announcement

Collapse
No announcement yet.

คืออยากรู้มากครับ ว่า ยี่ห้อ PSU วัตเเท้ กับวัตเทียม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืออยากรู้มากครับ ว่า ยี่ห้อ PSU วัตเเท้ กับวัตเทียม

คืออยากรู้ ว่า ยี่ห้อไหน ผลิต วัตเเท้ ยี่ห้อไหน ผลิตวัดเทียมอ่ะครับ สงสัย มาก

เเล้ว Tsunami นี่ วัตเทียมใช่ไหมครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยเรียงลำดับให้หน่อยครับ

รออ่านด้วยคน อิอิ ความรู้ ๆ

Comment

ดูตามราคาครับง่ายสุด

Tsunami,Delux,Gview ฯลฯ พวกนี้วัตต์ปลอมหมด (ถ้ามีผลิตวัตต์แท้ด้วยก็ขออภัยนะครับ) แต่เป็นวัตต์ปลอมที่คุณภาพค่อนข้างดีกว่าพวกซัพพลายกระป๋องๆที่แถมมากับเคสโนเนมทั่วๆไปพอสมควรครับ
      ถ้างบน้อยก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ แต่ไม่ใช่ว่าประกอบคอมเครื่องสองสามหมื่น แล้วมาใช้ซัพพลายพวกนี้นะ เอางบไปลงกับซัพพลายวัตต์แท้ดีๆสักตัวจะดีกว่าครับ

ส่วนวัตต์แท้นี่ดูตามราคาอ่ะครับ ถ้ามาแพงกว่าซัพพลายกลุ่มด้านบน ก็สันนิฐานได้เลยว่าวัตต์แท้ มีมากมายหลายยี่ห้อให้บอกชื่อยี่ห้อทั้งหมดคงจะไม่ไหว แต่ที่ผมชอบ EnerMax กับ Enhance ที่สุดแล้ว

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

ดูตามราคาอย่างเดียวคงไม่ได้ครับบางตัวแพงๆก็วัตเทียม ราคาถูกวัตเต็มก็มี ต้องดูเสปกชัวที่สุดครับ

Comment

มองหา 80+ กะ A-PFC อย่างกะเครื่องใช้ไฟฟ้า ต้องมองหาเบอร์ 5 มันเกี่ยวกันไหม

Comment

อืม นั่นสิ ผมก็รู้แต่ว่ายี่ห้อ enermax icute พวกนี้หล่ะครับ ที่แท้แน่ๆ

แต่หลักการดูจริงๆ ดูยังไงก็ไม่รู้เหมือนกัน^^"

ปล.ท่านmaxx2007นี่เปลี่ยนเด็กบ่อยจังเลยนะครับ แบ่งๆมามั่งก็ได้นะครับ 55+

Comment

ถ้าอยากได้วัตต์แท้ลองเข้าไปดูในเวปนี้นะครับหรือโทรไปถามก้อได้ หรือสั่งซื้อก้อได้ครับ พร้อมให้คำแนะนำด้วย
                  ผมก้อเคยสั่งซื้อที่ร้านนี้ สั่งวันนี้โอนเงินก่อนเที่ยง พรุ่งนี้ไม่เกินเที่ยงส่งถึง ผมอยู่โคราช
                  http://www.busitek.com/

Comment

สัญลักษณ์ 80+ เท่าที่ผมรู้ เกี่ยวกับการใช้งานนาน ๆ แล้วประหยัดไฟ
                    ส่วน Active PFC เกี่ยวกับ การ จ่ายไฟได้จริง ตรงตาม สเปคของ PSU นั้น ๆ

Comment

เท่าที่ ผม จับ น่ะ น้ำหนักน่ะครับ

วัต แท้ หนัก โครต ครับ
                      ตัวไม่แท้ เบา มาก ครับ ลองดู ครับ

จากประสบการณ์

Comment

TAGAN มีทั้งแท้และเทียม U33 BZ แท้ตัวอื่นไม่แน่ใจ
                        Coolermaster ,TT,Enermax,Icute แท้
                        แล้วก็สังเกตุตามที่ท่านอื่นว่าครับ 80+

Comment

อย่ากลัว psu ให้มากครับ กำเงินไปอย่างต่ำ 1500 เป็นค่า psu และถ้าไม่ได้ใช้การ์ดเกิน GTX 260หรือ พวก X2 ก็ไม่ต้องหา psu ราคาเกิน 2500 ครับ ถ้างบจำกัด

Comment

Working...
                          X