Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจริงๆ คิดว่ากราฟฟิกระดับสูงหรือเฟรมเรต ถ้าให้เลือกคุณจะเลือกอย่างไหนอันดับแรก?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจริงๆ คิดว่ากราฟฟิกระดับสูงหรือเฟรมเรต ถ้าให้เลือกคุณจะเลือกอย่างไหนอันดับแรก?

ถ้าจริงๆ คิดว่ากราฟฟิกระดับสูงหรือเฟรมเรต ถ้าให้เลือกคุณจะเลือกอย่างไหนอันดับแรก?

เฟรมเรตสูง แต่กราฟฟิกระดับ Ps2 หรือ กราฟฟิกสูง แต่เฟรมเรตต่ำๆ 10 เฟรมแบบ GTA

คุณจะเลือกแบบไหนถ้าเลือกได้อย่างใดอย่างนึง เพราะอะไร??

ผมเห็นว่า ความพึงพอของคนไทยเดี๋ยวนี้สูงทีเดียว

ทั้งกราฟฟิคสูง+เฟรมเรตพุ่ง ครับ 555+

Comment

มันก็ต้องไปด้วยกันครับ เฟรมเรตเยอะแต่ภาพห่วยแตก ใครมันจะไปเล่น ในทางกลับกันก็เช่นกัน ภาพสวย(ฉิบหายวายปลวก) แต่เดินทีกระตุกที คนเล่นก็ท้อเช่นกัน

Comment

ถ้าให้เลือกจริงๆ ก็ต้องเลือกเฟรมเรตสิ
        ภาพสวยแต่กระตุกจะไปเล่นได้ไง
        ถามแปลกน๊า อิอิ

Comment

ผมภาพสวยมาก่อน
          แล้วค่อยหาทางอัด framerate ทีหลัง ตามอัตภาพ อิอิ

Comment

ผมขอมาคู่กันครับภาพสวย เฟรมเรทพอใช้ ถ้าภาพไม่สวย ผมไม่ค่อยมีอารมร่วม เฟรมเรทต่ำแต่ภาพสวย มันก็ไม่ไหว

Comment

ไม่ได้พร้อมกัน ก็เก็บตังเพิ่มครับ :P

ถ้าให้เลือก ขอภาพพอประมาณ fps 20+ ดีกว่า ผมว่า ps2 ภาพก็ไม่ได้ขี้เหร่มากนะ

Comment

สวยไม่สวย มันเป็น Relative Quality ถ้าเราพอใจว่าสวย มันก็สวย

ไม่เหมือนกับเฟรมเรตต่ำที่มึนจริง ปวดหัวจริง

ส่วนตัว ขอเฟรมเรตสูง 60+ ไว้ก่อน

Comment

ขอเฟรมเรต 30+ พอคับที่เหลือก็อัดให้สวยที่สุดเท่าที่ทำได้

Comment

Working...
                  X