Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 เล่น world in conflict ความร้อนขึ้น 100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 เล่น world in conflict ความร้อนขึ้น 100

ใช้ไดเวอร์ 8.6
    เปิดปกติความร้อนอยู่ที่ 50 c (50%)
    เล่น world in conflict ขึ้น 100 c เลยครับ
    พัดลมผมก็ปรับตั้ง 90% แล้วนะครับ
    เกมอื่นความร้อนไม่ขึ้นขนาดนี้นะครับ

แล้วลองเปลี่ยนไดเวอร์ดูเป็น 8.12
    กลายเป็นว่า
    แค่เปิดปกติความร้อนก็ไปตั้ง 100 c (50%)

ผมก็เลยงงกับปัญหาอ่ะครับ
    ใครรู้อะไรก็ช่วยแนะนำทีครับ
    เผื่อผมอาจจะมองอะไรข้ามไปนิดหน่อย

ปรับรอบพัดลมขึ้นไปอีก
    เกมส์นี้ Unit เยอะ VGA ประมวลผลหนัก เลยร้อน

Comment

ใช้ 4850 ของอะไรอยู่หรอครับ

Comment

Originally posted by k66keron View Post
        ใช้ 4850 ของอะไรอยู่หรอครับ
        ของ asus ครับ
        พัดลมผมก็ปรับไป 90% แล้วนะครับ

Comment

ร้อนมากมาย

Comment

แล้วผมควรทำเช่นไรดีครับ

Comment

ปรับรอบพัดลมแล้ว ก้ยังร้อนขนาดนี้ ลองทอดซิ้งออกมาทาซิลิโคนใหม่ แต่ก้คงช่วยได้ไม่มาก สุดท้าย ทำใจคับ

Comment

Asus 4850 รุ่นซิงชาม ผมใช้เล่น World in conflict online ยิง nuke กันกระจายด่าน space needle ยังไม่ร้อนขนาดนั่้นเลย max ไม่เกิน 80 ครับ = =

Comment

เปิดเคส พัดลม 100% ไปเลย หาพัดลมเป่าหลังการ์ดจอเพิ่มด้วย เย็นแน่ หึหึ

Comment

สุดยอดครับ = =

Comment

Originally posted by merlix View Post
                      ปรับรอบพัดลมแล้ว ก้ยังร้อนขนาดนี้ ลองทอดซิ้งออกมาทาซิลิโคนใหม่ แต่ก้คงช่วยได้ไม่มาก สุดท้าย ทำใจคับ
                      กำลังจะบอกครับ ถ้าพัดลม 90% นี่คงไม่ปกติแล้วครับ

เคยแกะมาก่อนรึเปล่า
                      อาจจะทาซิลิโคนไม่ดี หรือแห้งไปแล้ว ไม่งั้นก็ ล็อคไม่แน่นอะไรแบบนี้
                      เพราะ 100C นี่มันไม่ธรรมดาแล้วครับ ยิ่งอากาศยังเย็นๆอยู่อีก
                      ถึงไม่เคยแกะ แต่มันก็อาจจะเกิดได้ครับ

งี้เข้าเมษาไม่ 120c เลยเหรอครับ

ว่าแต่มันตัว Non-ref หรือ Ref อะครับ
                      ต่ผมว่า Non-ref ยังไง ปรับรอบ 90% แล้วมันไม่น่าเกิน 70c แล้วนะครับ - -"

Comment

ผม ของ pwc พัดลม 80 % ร้อน ที่ 60 -75 เอง - - อยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำไร 40 - 50

Comment

ลองจับการ์ดดู ถ้า 100 จริงมือไหม้ครับ

Comment

เปลื่ยนซิ้ง คับ

Comment

ผมใช้ 4850top ไม่เคยเกิน60นะคับ

ผิดปกติแล้ว

Comment

Working...
                              X