Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู 4850 IceQ 4 1GB กับ 4850 IceQ 4 TurboX 512MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู 4850 IceQ 4 1GB กับ 4850 IceQ 4 TurboX 512MB

สองตัวนี้อันไหนแรงกว่ากันครับ หรือว่าอันไหนน่าใช่กว่ากันครับ
    1 HIS HD 4850 IceQ 4 1GB(256bit) GDDR3 PCIe
    2 HIS Radeon HD 4850 IceQ 4 TurboX 512MB

ผมใช้ HIS Radeon HD 4850 IceQ 4 Turbo 512MB อยู่ครับ ผมว่าเลือกตัว HIS HD 4850 IceQ 4 1GB(256bit) GDDR3 PCIe ดีกว่าครับ เพราะอย่างเกม GTA IV หากแรม 512 MB. เปิดสุดไม่ได้ทุกอย่างครับ แต่หากเป็น 1 GB. น่าจะได้ครับ

Comment

ตัว TurboX กับตัว 1GB มีขายในไทยรึยังอะครับ

Comment

แล้วราคาไม่ทราบว่าต่างกันมากไหมครับ

Comment

His Radeon HD 4850 Turbo X 512 MB ราคา 6750 บาทคับ สอยมาแล้ว แรงได้ใจจริงๆ

Comment

ใช้ X ดีกว่านะผมว่าเพราะ X เป็นตัวสุด[เสียว] ของ HIS ในรุ่น4850 ขณะนี้ ยังไม่นับรวมDDR4 ของPWC นะ ส่วนเรื่อง 1GB หรือ 512MB ให้คุนขึ้นไปดูกระทู้ที่ปักหมุดไว้ได้เลยว่าแตกต่างกันมั๊ย แต่ผมว่างั้นๆแระถ้าไม่ได้เล่นจอ22+

Comment

แล้วถ้าผมจะซื้อ ผมควรเอาตัวไหนดีครับ ใน 2 ตัวนี้ ผมใช้จอ 22 นิ้วครับ...

Comment

ราคาต่างกันไม่เกิน800 ถ้าเลือกก้อเอาX ไปเลยเล่น22 นิ อ่านคอมเม้นให้เข้าใจก่อนถามนะคับ

Comment

ขอบคุณครับ...

Comment

...

Comment

HIS Radeon HD 4850 IceQ 4 TurboX 512MB

Comment

ถ้า PWC ddr4 กับ HIS turboX

เลือก TurboX ครับ แรงแบบไม่ต้องไปปรับปรุงอะไรมาก (หมายถึงระบบระบายความร้อน)

คล๊อกเท่าๆกัน turboX แรงกว่าเล็กน้อยครับ

Comment

TurboX แรงกว่าคับ

รุสึกว่าจุดที่ต่างตรงที่ว่า TurboX มี ATI Stream technology ด้วยคับ ตัวอื่นจะไม่มี

http://www.hisdigital.com/un/comparison.shtml
                          Last edited by ZatanBoy; 28 Feb 2009, 17:48:54.

Comment

turboX

Comment

turboX รู้สึกว่าจะได้Mem 0.8ns นะ
                              ตัวธรรมดาได้ 1.0ns

ระหว่างMemเยอะ กับ Memแรง เลือกยากเหมือนกัน
                              ต้องดูราคา + ขนาดจอที่ใช้ ประกอบการเลือกด้วยครับ

Comment

Working...
                              X