Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์จอดีๆให้ผมหน่อยซิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์จอดีๆให้ผมหน่อยซิครับ

รบกวนหน่อยนะครับ ช่วยแนะนำการ์ดจอดีๆ ให้ผมซักตัวครับ
    เอามาใช้งานทั่วไปครับ Graphic บางพอสมควรเพราะชอบถ่ายรูป
    เล่นเกมส์นิดหน่อย(นานๆที) CAD บ้างเป็นบางครั้งครับ
    ตอนนี้เล็ง Winfast PX7300GT 256MB DDR2 TD PCI-E อยู่ครับ
    ไม่ทราบว่าดีมั๊ย หรือมีที่เหมาะกับงานผมมากกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

งานการ์ฟฟิค
    ตอนนี้ใช้จอภาพของอะไรอยู่ครับ เลือกการ์ดให้เหมาะกับจอครับ

ถ้าจอโดยธรรมชาติ ออกโทนมืด เลือกการ์ด ATI ครับ จับคู่กันแล้วจะได้ภาพที่ค่อนข้างสว่างหน่อยครับ

ถ้าจอภาพที่ใช้อยู่ สว่างโดยธรรมชาติ ก็ลองการ์ดจอจาก nvidia ก็ได้ครับ

ไม่รู้ว่า จขกทซีเรียส ขนาดนั้นหรือเปล่า เรื่องของสีจริงของงานที่ออกมาครับ

Comment

Winfast PX7300GT 256MB DDR2 TD PCI-E

เล่นเกม พอได้ อยู่ แต่ไม่แรงมาก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        งานการ์ฟฟิค
        ตอนนี้ใช้จอภาพของอะไรอยู่ครับ เลือกการ์ดให้เหมาะกับจอครับ

ถ้าจอโดยธรรมชาติ ออกโทนมืด เลือกการ์ด ATI ครับ จับคู่กันแล้วจะได้ภาพที่ค่อนข้างสว่างหน่อยครับ

ถ้าจอภาพที่ใช้อยู่ สว่างโดยธรรมชาติ ก็ลองการ์ดจอจาก nvidia ก็ได้ครับ

ไม่รู้ว่า จขกทซีเรียส ขนาดนั้นหรือเปล่า เรื่องของสีจริงของงานที่ออกมาครับ
        ขอบคุณมากครับ
        ซีเรียสมากครับ เรื่องของสีเนี่ยเพราะมันจะมีผลตอนผมแต่งรูปที่ถ่ายมา
        ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนไปใช้จอ LCD 17" หรือ 19"(wide) ของ SAMSUNG ครับ

รบกวนแนะนำอีกซักหน่อยครับ การ์ดจออย่าให้แพงมากนะครับ เกมส์ไม่เล่นก็ได้ครับ

ขอบคุณท่าน PuDDing ด้วยครับ

Comment

ลอง nvidia ก็ได้ครับ ถ้าเอาจอ samsung สีของ samsung ค่อนข้างสดครับ
          สำหรับ กราฟฟิคทั่งไป 7300 gt ddr2 หรือ gs เลยก็ยัวใหวครับ เลือกยี้ห้อ ดีๆเลยครับเพราะงานพวกนี้เปิดเครื่องกันเป็นวันๆ ครับ winfast xfx asus ก็ได้

อย่างไงลองเดินดูจอ phillip ดูด้วยนะครับว่าชอบหรือเปล่า สีอาจไม่สดหรือมีพลังเท่า samsung แต่จะดูธรรมชาติดี ครับ

Comment

บอกว่าเล่นเกมส์ด้วย ไม่ทราบว่าเล่นเกมส์แนวไหนครับ ถ้าใช้เล่นเกมส์พวก spinter cell ภาคใหม่ อาจจะต้องการการ์ดจอที่สูงกว่าที่คุณบอกครับ ถึงจะลื่นครับ ส่วนงานอื่นๆที่คุณบอกมาการ์ดจอตัวนี้ทำงานได้สบายๆครับ

Comment

ถ้าให้ดีจิงๆๆหาเป็น7600GTดีกว่านะคับ
              เพราะอย่างที่คุณGuruบอก ผมซื้อมาแล้วการ์ดผมไหวแต่ลืมดูCpuอดเล่นเลย
              ถ้าตอนนี้7600GTจะค่อยข้างเล่นเกมใหม่ๆๆได้หน่อยนะคับ
              7300เล็กไปนิด

Comment

จะดูงานเป็นหลักก็ดีครับ แต่ที่สำคัญกว่าคืองบครับ ท่านมีงบกับการ์ดจอตัวนี้เท่าไรครับจะได้แนะนำได้ถูก

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
                  ดูแล้วถ้าเล่นเอามาเล่นเกมส์ด้วยคงต้องเรื่องยาวแน่ งบคงบานปลาย
                  เอาเป็นว่าไม่เ่ล่นเกมส์แล้วดีกว่า เดี๋ยวไปแย่งเครื่อง PS2 ของน้องเล่นก็ได้
                  ตอนนี้เอาไว้ใช้งานอย่างเดียวครับ งบก็ไม่มากครับ ไม่เกิน 5 พันครับ

Comment

เกมส์คอมทำงามกว่า ps2 เเล้วเน้อ เดี๋ยวนี้

(ทำให้เขว อิอิ)

Comment

Originally posted by SyncLucifer View Post
                      เกมส์คอมทำงามกว่า ps2 เเล้วเน้อ เดี๋ยวนี้

(ทำให้เขว อิอิ)
                      ไม่เป็นไรครับ เล่นแค่ผ่อนคลายนิดหน่อย ไม่ได้จริงจัง แล้วอีกอย่าง ไม่มีตังค์คร๊าบบบบบบบบ

Comment

งบไม่เกิน5พันดีที่สุดก็คงเป็น X1650Pro 7600GS ครับ

Comment

แนะนำ 1650Pro ครับบ

Comment

ระหว่าง ATI : X1650Pro กับ Nvidia : 7600GS
                            ประสิทธิภาพต่างกันมั๊ยครับ
                            แล้วมีข้อดีข้อเสียต่างกันตรงไหนบ้างครับ

สุดท้ั่ายถ้าจะซื้อแล้ว ของยี่ห้อไหนที่คุ้ม แล้วก็น่าวางใจมากที่สุดครับ

ถามเยอะหน่อยนะครับ ตามประสาคนเบี้ยน้อย จะเอาทั้งทีอยากให้มันคุ้มครับ

Comment

ของดีๆ ทั้งนั้น

Comment

Working...
                              X