Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาเนื้อคู่ให้ ABIT AI7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาเนื้อคู่ให้ ABIT AI7

เป็นเมนบอร์ด ABIT AI7 GURU 478 ครับ
    ผมพยายามหา zink ใส่แต่หาไม่ได้
    เนื่องจากตัวเมนบอร์ดวาง cpu ในลักษณะเฉียง (ตามรูป)
    เมื่อวานไปลอง Asus silent Pro มาก็ใส่ไม่ได้ เนื่องจาก
    ฐานของ Asus ออกแบบมาให้ใช้กับเมนบอร์ดที่วาง cpu ตรงเท่านั้น
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ มีสินสอดแต่ไม่มีเนื้อคู่ เซ็ง
    Attached Files

แปลกดีเพิ่งเคยเห็น
    เคยรู้ก็ช่วยๆกันหน่อย

Comment

รุ่นนี้หาซิงค์ใส่ยากมาก แต่จำได้ตอนนั้นที่เล่นบอร์ดรุ่นนี้แรงมาก

จำไม่ได้ว่าสมัยนั้นบอร์ดตัวนี้เล่นซิงค์อะไรดี ตอนนั้นเล่นแค่บล๊อกน้ำ

ไม่แน่ใจว่า Thermaltake Slient Tower ใส่ได้เปล่านะ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

กำ

Comment

Originally posted by ball_ball View Post
          แปลกดีเพิ่งเคยเห็น
          เคยรู้ก็ช่วยๆกันหน่อย
          ขอบคุณครับ

Originally posted by tor_za View Post
          รุ่นนี้หาซิงค์ใส่ยากมาก แต่จำได้ตอนนั้นที่เล่นบอร์ดรุ่นนี้แรงมาก

จำไม่ได้ว่าสมัยนั้นบอร์ดตัวนี้เล่นซิงค์อะไรดี ตอนนั้นเล่นแค่บล๊อกน้ำ

ไม่แน่ใจว่า Thermaltake Slient Tower ใส่ได้เปล่านะ
          จะข้ามไปเล่นบล็อกน้ำก็กลัวจุกจิกครับ เดี๋ยวลองหาข้อมูล Thermaltake Slient Tower ดู
          ขอบคุณมากครับ

Originally posted by Merfo View Post
          กำ
          555 กำครับ กำเงินไปซื้อมาหลายตัวแล้ว ใส่ไม่ได้ซักตัว

Comment

บอร์ดมันเทพครับ ถ้าออกแบบเหมือนชาวบ้านเค้าเดี๋ยวจะไม่เทพ
            ชาวบ้านวางตรง ข้าเลยวางเฉียงซะ เทพกิงๆ

หาได้ไวๆครับ

Comment

Originally posted by Jiro View Post
              บอร์ดมันเทพครับ ถ้าออกแบบเหมือนชาวบ้านเค้าเดี๋ยวจะไม่เทพ
              ชาวบ้านวางตรง ข้าเลยวางเฉียงซะ เทพกิงๆ

หาได้ไวๆครับ
              ขอบคุณครับ

ได้ข่าวว่า ASUS ได้คนเลี้ยงดูแล้วใช่มั้ยครับ

Comment

ดันครับดัน
                มีใครรู้บ้างคร๊าบบบบ

Comment

Working...
                X