Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้มี notebook ยี่ห้อไหนบ้างที่เป็น cpu amd turionX2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้มี notebook ยี่ห้อไหนบ้างที่เป็น cpu amd turionX2

พอดีอยากได้ notebook อ่ะคับแต่ชอบ cpu amd เลยอยากทราบว่านอกจาก compaq แล้วมียี่ห้อไหนที่เป็น cpu turionX2 บ้างงบไม่เกิน 25000 ครับเอาไปเล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมบ้าง แล้วก็โหลดบิท ทำหนัง v2d เล็ง compaq-301ax อยู่ครับ

acer ครับ รุ่นไหนจำไม่ได้

Comment

มี Acer Aspire 4530 721G25Mi/C021 ราคาเท่ากับ 301AX ล่ะครับ ตอนจะซื้อก็เลือกอยู่นานนะ เพราะ Spec ใกล้เคียงกัน แต่เลือก Compaq ที่ GPU น่ะครับ

รุ่น Spec สูงกว่านี้ไม่มีให้เห็นนะครับตอนนี้

ยี่ห้ออื่นๆ ตอนนี้ไม่มีแล้วนะครับเท่าทีหาดู (เมื่อเก่อนเห็น Asus, Benq)

Comment

http://www.techxcite.com/content.php...+Aspire+5530G/
        พอดีใช้รุ่นนี้อยู่อ่ะครับ

Comment

จริง ๆ แล้ว AMD ไม่ยอม ผลิต CPU รุ่นใหม่ออกมาต่างหาก มันก้อเลยทำการตลาดสู่ INtel ไม่ได้ บริษัท ดังต่าง ๆ ก้อเลยไม่ค่อนหยิบ CPU AMD ออกมาวางขายครับ เพราะมีรุ่นให่เลือกน้อย แล้วอีกอย่างคนส่วนใหญ่ หันไปเล่น Intel หมดแล้ว เพราะตัวเลือกเยอะ และก้อราคาถูกครับ

คงต้องรอไปก่อน รอ AMD ออก CPU รุ่นใหม่ดีกว่า เห็นทิ้งช่วงนานมากแล้วน่าจะขุดอะไรออกมาบ้างนะครับ

Comment

ผมใช้ Compaq V3111AU อยู่นะครับ ถือว่าดีทีเดียว X2 Turion 1.6Ghz

ผมว่าถ้าเราใช้โนตบุคเพื่อทำงานเป็นหลัก amd ก็ประหยัดดีครับ อย่างน้อยก็เป็น dualcore

Comment

แนะนำ compaq cq40 ครับ

Comment

ผมใช้ a8n 4P016
                amd turion TL 60 2.0 G
                ใช้มายังไม่มีปัญหาเลยคับ

Comment

Asus รุ่น A8n ครับใช้อยู่ cpu ของ Amd turian 64 คูณ 2 mk 57 1.90 gh.ก็โอเคนะครับ

Comment

Working...
                  X