Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครซื้อ 8800 GT.... มาต้องปรับรอบพัดลมใหม่ครับ ใ้ห้เป็นความเร็วสูงสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครซื้อ 8800 GT.... มาต้องปรับรอบพัดลมใหม่ครับ ใ้ห้เป็นความเร็วสูงสุด

ครับ สำหรับเพื่อน ๆ ที่ัยังไม่รู้ ใครที่ ไปสอย 8800 มาแล้วบ่นว่าร้อนเป็นเพราะ ว่า เค้าตั้ง speed fan มา เป็นรอบ ต่ำครับ ต้องปรับเป็นรอบ speed สูงสุด ครับ ถึงจะเย็น ครับ เพื่อน ๆ

ใครยังไม่รู้ก็บอกต่อ ๆ กันด้่วยครับ

ยังไม่มีตังซื้อเลย หุหุหุ

Comment

Full load ร้อนกี่องศา ครับ ให้เดา น่าจะ 85-90 ใช่เปล่าครับ

ธรรมดาเปิดมา 58-62 ใช่รึเปล่าครับ

อยากรู้ครับ = =? ใครใช้มาบอกหน่อย

Comment

มันร้อนขนาดนั้นเรยหรอครับ . .

Comment

ราคามันเท่าไหร่อะตอนนี้

Comment

Originally posted by Autsumaki View Post
            Full load ร้อนกี่องศา ครับ ให้เดา น่าจะ 85-90 ใช่เปล่าครับ

ธรรมดาเปิดมา 58-62 ใช่รึเปล่าครับ

อยากรู้ครับ = =? ใครใช้มาบอกหน่อย

ผม 8800GTS ห้องแอร์ ไม่ได้เล่นเกม เปิดเล่น net ธรรมดา ตอนนี้ 60 ครับ
            เล่นเกม ไม่ได้เปิด แอร์ ก็ 80 กว่าๆ เลย
            ปิดฝา case case lian-li v1000 ครับ

Comment

Originally posted by Dear View Post
              ครับ สำหรับเพื่อน ๆ ที่ัยังไม่รู้ ใครที่ ไปสอย 8800 มาแล้วบ่นว่าร้อนเป็นเพราะ ว่า เค้าตั้ง speed fan มา เป็นรอบ ต่ำครับ ต้องปรับเป็นรอบ speed สูงสุด ครับ ถึงจะเย็น ครับ เพื่อน ๆ

ใครยังไม่รู้ก็บอกต่อ ๆ กันด้่วยครับ
              ขอบคุณ ครับ 8800GTS จะลองดูครับ

Comment

ไม่มีตังจะซื้อเลย เหอๆ

Comment

เพื่อนใช้อยู่ ก็ ไม่เกิน 55- 60 ครับ หรือ full load ก็ประมาณ 60 กว่า ๆ ไม่เกิน 70 ครับ

Comment

ปรับยังไงครับ

Comment

ใครปรับเป็นบอกด้วยคับ

Comment

ผมไปลองปรับมาแล้ว เห็นผลทันตาครับ (8800GTS)

จากปกติ Idle = 58-60, Full load = 66

พอปรับรอบพัดลมสูงสุดจะลดได้พอสมควร Idle = 55, Full load = 63

PS.. ผมปรับใน nVidia Control Panel โดยลง nTune Performance 5 ก่อนนะครับ

** แต่มีข้อสังเกตุตรงที่ว่า มันไม่สามารถปรับให้เป็น 100% ได้ ปรับได้แค่ 99% เต็มที่อ่ะคั๊บ

ท่านอื่นลองแล้วเป็นอย่างไรบ้างก็มาบอกด้วยนะครับ..

Comment

Working...
                        X