Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลาก GA-P35-DS3L+E8200 ไปเท่าไรดีครับ? มืไหม่ OC * *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลาก GA-P35-DS3L+E8200 ไปเท่าไรดีครับ? มืไหม่ OC * *

สเป็กเครื่องครับ

GA-P35-DS3L
    E8200 ตอนนี้ลากไปได้ 3.2GHz(400*8) + Asus Silent knight 2 cooler
    Palit HD4870 Sonic 512MB
    RAM บ้านๆ kingston 800 1GB*2 (FSB:RAM 1:1)
    CoolerMaster Real Power Pro 650W

ผมปรับทุกอย่างใน Bios เป็น Auto หมดครับ

ความร้อน

ต้องการจะลากไปให้ไกลกว่านี้ครับ แต่ไม่รู้จะปรับ Bios กะ ไฟยังไงดี

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

525*8 เลยครับเลยสวย

Comment

ต้องได้ไปตั้งไฟเพิ่มมั้ยครับ? RAM kingston บ้านๆจะไหวป่ะ - -!

ขอแบบละเอียดหน่อยครับ _/|\_

Comment

ล๊อกบัส PCI E 101
        ทดบัสแรม 1:1 (2.0)

ไฟ RAM + 0.3-0.4 V)
        ไฟ PCI E + 0.30+ V
        ไฟ FSB + 0.30+ V
        ไฟ MCH E + 0.30+ V
        ไฟ CPU 1.5-1.6 V.

บัส 500 น่าจะสบายๆ
        ถ้าไม่แต๊บไปซะก่อน นะ

Comment

แนะนำ แถวๆ 3.8Ghz จะไม่ทรมานมาก ถ้าจะใช้งานนานๆ

แต่ถ้าจะโชว์ Super Pi 1M ไปสัก 4.2-4.3Ghz ก็พอได้อยู่

Comment

500*8 ไฟ 1.4 กว่าๆ

Comment

ขอบคุณมากมายครับ _/|\_

แล้วค่า Timing ของ RAM และ Advanced Timing Control อะไรพวกนี้จำเป็นต้องปรับเพี่มเตี่มมัยครับ?

Comment

เอา 4 ตัวแรก ก็พอครับ

Comment

เครื่องผมเป็นไลไม่รู้ เสปคเดียวกับเจ้าของกระทู้

ผมปิด C1E

ดันไปที่ 475*8 ที่ 3.8 ปรับไฟที่ 1.6 ทดแรม 1 ต่อ 1

เข้าวินโด้ว ใช้งาน มันหน่วงๆๆ กระตุก แถมฟังเพลงแล้วเสียง ยานๆๆๆ -*-

Comment

ท่าน tpxtream ใส่ไฟเยอะมันจะสำลักไฟ และเป็นอย่างนั้น

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ท่าน tpxtream ใส่ไฟเยอะมันจะสำลักไฟ และเป็นอย่างนั้น

ปรับลดเหลือ 1.3 ก็ยังเป็นอ่าครับ -*-

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                        ปรับลดเหลือ 1.3 ก็ยังเป็นอ่าครับ -*-

โอละ ไฟ 1.36 นิ่งละ ที่ 3.8 ไม่หน่วง แต่กำลัง รันออโทส อยู่

ถามหน่อยครับ Full load เกือบ 80 จะเน่าไหมอ่าครับ

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                          โอละ ไฟ 1.36 นิ่งละ ที่ 3.8 ไม่หน่วง แต่กำลัง รันออโทส อยู่

ถามหน่อยครับ Full load เกือบ 80 จะเน่าไหมอ่าครับ
                          ถ้า Full load เกือบ 80 ผมว่าอาการหน้าเป็นห่วงนะครับ

Comment

ซิงค์ตัวไหนดีละทีนี้

Comment

ไม่ถึง 80 สบายๆครับ

ใช้งานจริงก็ไม่ได้ Full load ตลอดเวลาหรอก

Comment

Working...
                              X