Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน เจได กับร้าน TK ขายคอมพิวเตอร์สำหรับคนมีระดับใช่เปล่้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน เจได กับร้าน TK ขายคอมพิวเตอร์สำหรับคนมีระดับใช่เปล่้าครับ

ไปเดินหาข้อมูล ในพันทิพย์มา่เมื่อวันอาทิตย์ เดินมาทุกชั้น ไปสะดุดตากับ 2 ร้านนี้ เพราะเคยได้ยินชื่อเสียงในอินเตอร์เนต

มีข้อสงสัยว่า ร้านอื่นๆ จะตะโกนต้อนรับลูกค้า สอบถามได้ จัดเสป็คให้ฟรีนะครับ ประมาณนี้

แต่สองร้านที่ว่ามานี้ ไม่มีการมาเรียกหน้าร้าน ต้องเดินเข้าไปเอง งงๆ กับของในร้านเขา

แต่รู้สึกได้ว่า สองร้านนี้ ขายคอมพิวเตอร์แรงๆ แน่ๆ ชอบร้านเจไดที่หน้าร้าน มี CASE แบบเป็นรถยนต์ ใช้งานได้จริง ของในร้านเขาแปลกๆ ไม่ค่อยเหมือนร้านอื่น

คิดว่าเป็นร้านที่จะอุดหนุนนะ แต่วันนั้นเดินเข้าไป ไม่มีใครคุยด้วยเลย จะถามอะไรเราก็ไม่รู้ รู้อย่างเดียวจะมาหาคอมพิวเตอร์แรงๆ

สมัยก่อนพันทิพแต่ละร้านจะมีใบกระดาษเสป็ควางไว้หน้าร้าน เราก็หยิบๆ มาทุกร้าน ถามคนรู้จัก คนชำนาญให้เขาดูให้ แต่เดี๋ยวนี้ แต่ละร้านไม่มีกระดาษวางไว้เลย เห็นสองร้านนี้ ดูมีราศี น่าเชื่อถือสุดในความคิดผม

แต่ไม่ีรู้ต้องมีเงิืนเท่าไหร่ จะได้เครื่องแรงๆ จากสองร้านนี้ครับ

จะเอาคอมไปทำอะไรล่ะครับถามตัวเองก่อน แรง ด้านไหน เล่นเกมส์ หรือ ทำงาน หรืออะไร

แล้วก็เดินไปบอกเขาเลยครับ ว่าต้องการคอมด้านไหนลองจัดสเป็กให้ที เพราะเดี๋ยวนี้ร้านพวกนี้จะแยกชิ้นขายทั้ง

หมดยกเว้น คุณซื้อยกชุดเขาก็ประกอบให้ บางคนซื้อยกชุดแต่เอาไปประกอบเองก็มีนะคับ

หรือจะให้คนในนี้ คิดสเป็กก็ได้คับ บอกงบ กับความต้องการในการใช้คับ
    Last edited by sudsuds; 2 Feb 2009, 16:37:14.

Comment

ชองสองร้านนี้เหมือนกันค่ะ
      ปกติไปซื้อก็ไปที่ 2 ร้านนี้ก่อน ถ้าไม่มีถึงไปร้านอื่น
      ขแองในเครื่องแทบจะเป็น void ของ 2 ร้านนี้ทั้งนั้น มีปัญหาที สบายใจได้เลยนะ

Comment

ไม่เห็นเกี่ยวนะในความคิดผม ร้านใหนผมก็ไม่เคยสนใจเรื่องจะคุยกับผมก่อนใหมหรือจะเรียกผมก่อนใหมครับ ขอให้ผมถามแล้วตอบผมได้ก็พอครับ มีของ ราคาได้ ก็ซื้อเลยครับ

Comment

ผมชอบร้านที่แบบว่าดูไปลำพังแล้วมีไรค่อยถามอ่ะครับ

แบบเรียกเข้าร้านหรือคอยบอกนู่นนี่มันก็ดีอยู่หรอก แต่มันเกร็งๆแฮะ

Comment

ผมชอบร้านที่ไม่จู้จี้กับลูกค้าขอรับ

Comment

ปกติผมก็มีแต่สั่งของกับ2ร้านนี้ประจำอ่ะ แต่ส่วนมากสั่งกับ TK จนเขาจะจำชื่อได้ละเนี้ย [ผมอยู่บ้านนอกได้แต่สั่งของเอา]

Comment

ถ้าคุณรู้เรื่องคอมเยอะ คุณจะรู้ว่า ของจากสองร้านนี้มันน่าเสียตังก์มาก ฮ่าๆๆๆ

Comment

ร้าน TK เจ๊เอาลูกมาช่วยขายเลย

นับถือๆ

บอกปั๊บ เขียนปุ๊บ จดราคาเป๊ะๆ วางมัดจำ

อีก 1 ชม. ได้ เดินเที่ยวต่อได้เลย

พอมารับของเจ๊ให้ไปดูหลังร้านว่า เปิดติดไหม (ผมเอา harddisk ไปเอง เลยไม่ต้องลง os)

อุปกรณ์ครบ โอเค จ่ายตังค์

เดินออกจากร้านอย่างสบายใจ (เพราะเด็กหลังร้านเข็นคอมไปส่งถึงแท๊กซี่)

ยังไม่ทันจำหน้าเจ๊ได้เลย

-*-

Comment

ก็เหมือนกับร้านส่วนใหญ่ในบ้านหม้อแหละครับ เดินเข้าไปงงๆ ไม่มีใครคุยด้วย
                    จะถามอะไรต้องเตรียมข้อมูลจากบ้านไป

Comment

ผมก็ชอบหนึ่งในสองร้านนี้นะครับ ราคาเป็นธรรม ประกอบก็ดี ที่สำคัญ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอม แต่ คนขายก็มีประสบการณ์ ครับ ถามอะไรก็บอก อธิบายจนเข้าใจ ผมว่าผมโอเคมากนะครับ กับร้านนี้ จากประสบการณ์ที่ ผ่านมา ผมซื้อเครื่องที่ร้านนี้ รวมกับที่พาเพื่อนไปซื้อก็ มากกว่า 10 เครื่อง ไม่เคยผิดหวังเลยครับ.... ไม่ได้เชียร์ นะครับ แค่ บอกเล่าถึงความประทับใจ แค่นั้นจริงๆ ครับ เพราะ โดยส่วนตัว ถ้าของไม่มี ผมก็ซื้อร้านอื่นได้ครับ

Comment

ผมก็เป็นคนระดับธรรมดาค่อนไปทางรากหญ้าเยอะๆ
                        ก็เคยไปอุดหนุนของเค้านิดหน่อยๆครับ... ไม่จำเป็นต้องระดับสูงหรอกครับ
                        (จะมากจะน้อย เงินของเราก็คือรายได้ของเค้า)

Comment

คนส่วนมากชอบ เดินดูแบบที่ไม่มีคนมาถามกวนใจมากกว่า ลองไปยืนดูราคาตามร้านทั่วๆไปดูสิ ถามจนต้องเดินหนี

สองร้านนี้ ดูไป ดูดน้ำไปสบายใจดีครับ ถ้าสงสัยแล้วค่อยถามดู
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

ร้านTKCOM ถูก กว่า JEDI

ถูกแล้วยังลดได้อีกนะครับ

ชอบร้านนี้

Comment

เสียอย่างเดียวตอนไปซื้อการ์ดจอGTX295

จะเอาของ XFX ไม่มีของสักร้านเดินทั่วพันทิพไม่มีใครขาย เซง

แต่ที่ได้มาก้อดีมากครับ พอใจ

Comment

Working...
                              X