Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิบเซ็ต 61 องศา ร้อนไปมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิบเซ็ต 61 องศา ร้อนไปมั้ยคับ

ตามรูปอ่าคับ แบบนี้มันร้อนไปมั้ยคับ

อีกคำถามคับ การ์ดจอผม spark GF7600gs 256Mb ddr3 ทำไมจากรูปมันวิ่ง500Mhz เองอ่าคับ มันไม่ได้1000Mhz ตามที่สเปคบอกหรอ ใช้ธรรมดาๆ ก็50-55องศา แต่ถ้าปรับเป็น550Mhz พุ่ง60กว่าเลยอ่าคับ เหอๆ
    Last edited by jojoonline; 1 Mar 2007, 17:31:22.

ร้อนอ่านะ แต่ก็ไม่โหดมากมาย
    ส่วนการ์ดจอนี่ปกติอย่างแรงครับ

Comment

จะบอกว่า ชิปเซท 61 นี่ร้อนไช่ได้เรยนะครับ จัดทางลมดีๆหน่อยครับ

Comment

555 นึกว่าเราร้อนคนเดียวซะอีก
        shipset 945G 55-60c แนะ (แต่ก็พอ ๆ กันละท่าน)
        ใช้บอร์ดนี้มา จะ 2 เดือนละ shipset ร้อนมาก ๆ หึหึหึ (เปิดแทบ 25 ชม. ปกติดีทุกอย่าง)

Comment

อ่า....แล้วเรื่องความเร็วของการ์ดจออ่าคับ ตามสเปค mem มันต้อง 1000Mhz ม่ะใช่หรอคับ ทำไมมันวิ่ง500เองอ่า

Comment

DDR บัสวิ่งที่500ความถี่มันจะคูณสองครับ 500*2=1000 ไม่ผิดปกติครับไม่ต้องกังวล

Comment

ผมเข้าใจถูกมั้ยหว่า ถ้า ddr1*1/// ddr2*2 ddr3*3 อ่ะป่าวอ่ะคับ - -"

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
                ผมเข้าใจถูกมั้ยหว่า ถ้า ddr1*1/// ddr2*2 ddr3*3 อ่ะป่าวอ่ะคับ - -"
                DDR3 ก็ *2 เช่นเดียวกันครับ

DDR2 ส่วนมากก็คูน 1 อะ

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
                  DDR => *2 หมด ทั้ง 1,2,3

Comment

ใช้บอร์ดตัวไหนครับ เดาว่าเป็นชิปพวกตระกูลnf4 ใช่ไหมครับผมว่าร้อนไปนะไม่น่าเกิน50ต้นๆกำลังปกติ ลองถอดมาใส่ซิลิโคนใหม่ดูครับ หรือหาซิงค์ดีดีใส่ไปเลย
                    หรือว่าซิงค์เดิมแบบไม่มีพัดลมครับหาพัดลมเล็กๆมาติดก็ได้ครับ

ส่วนค่าแรมการ์ดนั้นมันแสดงแบบไม่ได้คูณน่ะครับถ้าคูณ2ก็1000ไงครับ มันวิ่งถูกแล้วครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                      ใช้บอร์ดตัวไหนครับ เดาว่าเป็นชิปพวกตระกูลnf4 ใช่ไหมครับผมว่าร้อนไปนะไม่น่าเกิน50ต้นๆกำลังปกติ ลองถอดมาใส่ซิลิโคนใหม่ดูครับ หรือหาซิงค์ดีดีใส่ไปเลย
                      หรือว่าซิงค์เดิมแบบไม่มีพัดลมครับหาพัดลมเล็กๆมาติดก็ได้ครับ

ส่วนค่าแรมการ์ดนั้นมันแสดงแบบไม่ได้คูณน่ะครับถ้าคูณ2ก็1000ไงครับ มันวิ่งถูกแล้วครับ
                      asus a8n5x อ่ะคับ พัดลมของมันก็มีแล้วอะคับ จากรูปก็วิ่งอยู่ 5800 รอบกว่าๆอ่ะ แค่เปิดเครื่องมาใหม่ๆก็50-53องศาแล้วอะคับ ว่าแต่ถ้าแกะซิงค์มาทาซิลิโคนใหม่มันแกะไงอ่ะคับตัวนี้ เคยพยายามแกะอยู่ทีนึงแล้ว กลัวสปิงมันจะเด้งเอาชิบบิ่นอ่ะ เหอๆ

Comment

จำหน้าตาไม่ค่อยได้แล้วคาดว่าคงเป็นแบบตะขอสีขาวใช่ไหมครับถ้าใช้คงต้องถอดบอร์ดออกมาแล้วบีบหัวธนูทีละข้างครับมันจะอยู่ด้านหลังบอร์ดครับ ส่วนที่กลัวบิ่นส่วนใหญ่เขาจะติดตัวเทปไว้ที่ซิงค์เพื่อกระจายน้ำหนักกันคอร์บิ่นอยู่แล้วครับแบบสปริงนี่ผมไม่ค่อยห่วงอ่ะครับยกเว้นพวกซีพียูแบบไม่มีกระดองและไม่มีหมอนรองแล้วใส่ซิงค์หนักๆอันนั้นถ้าใส่ไม่แน่นพอน้ำหนักมันกดลงมาก็น่ากลัวครับ

Comment

เหมือนของโผมเยย

Comment

Working...
                          X