Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับขนาดจอ กับ เกม Warcraft III หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับขนาดจอ กับ เกม Warcraft III หน่อยครับ

เกม Warcraft สามารถ ทำให้ปรับภาพได้เกิน 1280x1024 ได้รึเปล่าครับ คือ จอผมมันขนาด 1920x1080 ภาพมันบี้ ๆ ไงไม่รู้

ไม่ได้ครับ ทำใจซะเถอะ

Comment

ได้คับ ไปปรับที่ registry google มีคำตอบ

แต่เหมือน มันต้องลาก mouse y ยาวกว่าปกตินะ เล่นไม่ถนัด

Comment

ให้ผม Serch คำว่า อะไร เหรอ

Comment

เล่นจอ Wide ต้องทำใจเรื่องจอยืดครับ แต่ผมก็เล่นอย่างนี้มาเป็นปีแล้วนะ รู้สึกเฉยๆอ่ะ มันก็ไม่ได้น่าเกลียด หรือยืดมากสักเท่าไหร่

Comment

ทำได้ล่ะ ภาพดีขึ้นพอสมควร แต่ต้องไปปรับ Mouse ให้เร็วขึ้นอีก พื้นที่มันกว้างขึ้น -.-

Find:
            HKEY_CURRENT_USER\Software\Blizzard Entertainment\Warcraft III\Video

Edit:
            reswidth = xxxx 1080
            resheight = yyyy 1980

แจ่ม

Comment

ผมเป็น 1680 x 1050 ยังงได้ ภาพนิ้งๆ

Comment

เกมส์นี้มันไม่ support widescreen ถ้าปรับ wide มันจะตัดส่วนบนกับล่างออกให้เหมือน wide ก็คือมุมมองน้อยกว่าปกตินะครับ

เช่นปกติ 4:3 ก็คือ 16:12 แต่ wide screen มันเป็น 16:10 มันก็จะตัด ความสูงของจอออกจาก 12 ส่วน ให้เหลือ 10 ส่วน เพื่อให้ขนาดพอดี

ก็คือ เห็นภาพกว้างเท่าเดิม แต่ความสูงลดลง หรือการมองเห็นในแนวตั้งลดลง

ผมว่า ผมอธิบายได้มั่วมากเลย

ถ้าจะเล่นก็ต้องทำใจเรื่องภาพอ้วนเพื่อให้ได้การมองเห็นที่เท่าเทียมกับคนอื่น หรือตัดหัวท้าย เพื่อให้ได้สัดส่วนถูกต้อง
                Last edited by VINCEz; 3 Feb 2009, 03:27:29.

Comment

ตามนั้น ทุกวันนี้ จอ 22 ผมก็เล่น 4:3 อยู่ 555 เ่ล่นจนชิน ละ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                    ทำได้ล่ะ ภาพดีขึ้นพอสมควร แต่ต้องไปปรับ Mouse ให้เร็วขึ้นอีก พื้นที่มันกว้างขึ้น -.-

Find:
                    HKEY_CURRENT_USER\Software\Blizzard Entertainment\Warcraft III\Video

Edit:

แจ่ม
                    ตามนี้ครับ ใช้ได้ หาได้จากพี่เกิ้ลเหมือนกัน
                    ระวัง ทำแล้ว อย่าไปปรับความละเอียดในเกมส์น่ะครับ ไม่งั้นจะต้องมาทำใหม่

Edit:

ก่อนใส่ค่าใหม่ ให้เลือก(ฐาน) base เป็น decimal ก่อนนะครับ
                    ไม่ทำให้ภาพเป็นแบบ Wide แต่ทำให้เกมส์มีอัตราส่วนจอที่ดีขึ้น (ไม่เบลอหรือเละ)

Comment

เซง ปรับ 4:3 ไม่ได้ อ้วนต่อไป

Comment

Working...
                      X