Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Mac 10.5 อยากลงBootcamp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Mac 10.5 อยากลงBootcamp

อยากรู้ว่าลงได้ไหมคับ

bootcampที่มีอยู่มันใช้ไม่ได้อะติดตั้งแล้วมันขึ้นอะไรไม่รู้

หรือว่าผมจะติดตั้งผิดวิธิ

คัยมีBootcampที่ใช้ได้ช่วยอัพให้ผมหน่อยคับอยากเล่นเกมคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ขึ้นอะไรไม่รู้ แล้วผมจะหาทางแก้ให้ได้มั้ยเนี่ย - -"

Comment

มันขึ้นว่า Boot Camp Assistant Beta Has Expired

มันขึ้นแบบนี้อะคับ

ให้ทำยังไงอะคับ

Comment

เย่ย - -

10.5 ทำไมเป็น bootcamp beta หว่า

ลองปรับเวลาเครื่องใหม่ ย้อนหลังไปซักปีนึงดูครับ

Comment

ย้อนแล้วคับมันบอกว่า

Bootcamp Assistant cannot open
          This version of Bootcamp Assistant is not Supported
          in Mac OS X v10.5.Use Boot Camp Assistant 2.0,
          located in /Applications/Utilities/.

ตามนั้นอะคับ

ถ้าbootcamp 2.0ผมไม่มีอะคับ

หาได้จากไหนอะคับ

Comment

ปกติตัว 2.0 มันมากับแผ่น 10.5 นั่นแหละครับ - -"

ผมก็ยังสงสัยทำไมได้ตัว demo มา

ถ้าไม่ลำบากก็ลง os ใหม่ดูซักทีครับ แต่ถ้าหาวิธีแก้ทางอื่นผมก็ไม่รู้เหมือนกันไม่เคยเจอ

Comment

ตอนนี้ผมใช้
              Kalyway 10.5.2 อะคับก็ไม่ทราบทำไมไม่มีอะคับ

ตอนนี้กำลังโหลด
              iPC Leopard 10.5.6
              กับ
              xXx Leo 10.5.5

มันจBootcampกับParallelsไหม

พี่ใช้ตัวไหนอยู่คับ

ถ้าเสร็จแล้วผมจะลองลงดู

Comment

อ่านตั้งนาน นึกว่าแมคแท้

Comment

Originally posted by kuntonz View Post
                  ตอนนี้ผมใช้
                  Kalyway 10.5.2 อะคับก็ไม่ทราบทำไมไม่มีอะคับ

ตอนนี้กำลังโหลด
                  iPC Leopard 10.5.6
                  กับ
                  xXx Leo 10.5.5

มันจBootcampกับParallelsไหม

พี่ใช้ตัวไหนอยู่คับ

ถ้าเสร็จแล้วผมจะลองลงดู
                  โว้ววววววววว

Comment

มันลงไม่ได้หรือคับ

ผมไม่ทราบอะคับ

ผมพึ่ง19 อะคับพ่อซื้อคอมมาให้อะคับ

Intel Core 2 Duo 2.2 GHz

Ram DDR2 3G

Graphics by NVIDIA 8600

HD 250G

พอดีผมไปโหลดKalyway 10.5.2มาลงลองดู

ลงได้เลยอยากศึกษาBootcampดูอะคับ

พ่อซื้อมาให้แล้วอะคับเอาไปเปลี่ยนเป็นMacก็ไม่ได้อะคับ

ขอบคุณพี่ที่เสียเวลามาตอบเด็กอย่างผม

Comment

Originally posted by kuntonz View Post
                      มันลงไม่ได้หรือคับ

ผมไม่ทราบอะคับ

ผมพึ่ง19 อะคับพ่อซื้อคอมมาให้อะคับ

Intel Core 2 Duo 2.2 GHz

Ram DDR2 3G

Graphics by NVIDIA 8600

HD 250G

พอดีผมไปโหลดKalyway 10.5.2มาลงลองดู

ลงได้เลยอยากศึกษาBootcampดูอะคับ

พ่อซื้อมาให้แล้วอะคับเอาไปเปลี่ยนเป็นMacก็ไม่ได้อะคับ

ขอบคุณพี่ที่เสียเวลามาตอบเด็กอย่างผม
                      โอเค เอาให้เคลียร์ละกัน

Bootcamp 2.X มันจติดตั้งมาให้เลยใน Mac แท้
                      ซึ่งสำหรับแทคเท่ ผมไม่แน่ใจ อาจจะมีมาให้แต่ก็คงใช้งานไม่ได้

ถึงได้ เขาก็คงไม่ใช้ เพราะว่า
                      แมคเท่ ส่วนใหญ่น่าจะเกิดจากการ ลงวินโดว์มาก่อนแล้ว อยากจะลง แมค เพิ่มอีก OS
                      เหมือนกับเมื่อก่อน ใช้วินโดว์แล้วอยากศึกษา ลีนุกซ์ ประมาณนั้น
                      ดังนั้น bootcamp ก็ไม่น่าจะมีประโยชน์ ใน แมคเท่

Comment

แล้วParallelsมันก็ใช้ไม่ได้ด้วยใช่ไหมคับ

น่าเสียใจจัง ถ้าซื้อแผ่นแท้มันจะมีให้ไหมคับ

bootcampที่ว่าเนี้ยอะคับ

Comment

แล้วParallelsมันก็ใช้ไม่ได้ด้วยใช่ไหมคับ

น่าเสียใจจัง ถ้าซื้อแผ่นแท้มันจะมีให้ไหมคับ

bootcampที่ว่าเนี้ยอะคับ
                          bootcamp เค้าใช้กันใน "เครื่อง" mac แท้

จะแผ่นแท้ไม่แท้ไม่เกี่ยวครับ

Comment

boot campมันทำให้เครื่องmacรันwindowsได้
                            แต่ว่า
                            pcธรรมดา
                            มันลงwindowsได้อยู่แล้วครับย
                            ทำdual bootเอา
                            น่าจะเคลียร์นะครับ

Comment

ซื้อ hd มาลง windows อีกลูก dual boot กด f8 ลงในลูกเดียว ทั้ง 2 ปัญหาเยอะ สำหรับมือใหม่ เคยผ่านมาแล้วครับ ลงทุนหน่อย แล้วค่อยๆศึกษาไป

Comment

Working...
                              X