Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้แนะนำ เรื่อง board AMD ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้แนะนำ เรื่อง board AMD ด้วยครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    ระหว่าง MAIN BOARD M2N68 กับ M2N68-AM มีข้อดี ข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรครับ เพราะ ร้านประกอบคอมแนะนำให้ใช้ M2N68-AM นะครับ

I don't know... ถ้าผมเปิดร้านคอม ผมก็เชียร์ของที่มีขายในร้านหละครับ

Comment

ทางร้านบอกว่า M2N68-AM มี card จอ on board เทียบได้เท่ากับ GF 7000
      แต่ทำไมราคาถูกว่าตัว M2n68 ประมาณ 1000 นะครับ
      แต่ผมจะซื้อ card จอใส่เพิ่มอยู่แล้วครับ GF9400 GT ก็ไม่ได้ใช้ on board อยู่แล้วอะครับ
      แสดงว่า มี card จอ on board เนี่ย มันดีหรือไม่ดีอย่างไรหรือครับ

Comment

ถ้าเทียบกับรุ่นที่ผมใช้อยู่ M3N78-EM
        M2N68-AM ดีกว่าครับ

Comment

ออนบอร์ดก้มีข้อดีอยู่นะคับ ตรงที่เวลาการ์ดจอเน่าเอาไปเครมหรือรอชื่อใหม่ก็ใช้เจ้าออนบอร์ดไปก่อน
          ถ้าเล่นเกมสืไม่มากออนบอร์ดก็น่าจะดีนะคับประหยัดไฟไปในตัวด้วย อิอิ

Comment

Working...
          X