Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD ASUS กับ Samsung อันไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD ASUS กับ Samsung อันไหนดีกว่ากัน

Asus รุ่นนี้ Contact มัน 4000:1

กับ Asus รุ่นไรไม่รู้พึ่งออก Contact 15000 : 1

ราคาพอๆกัน
    ไอตรง Contact นี้มันใช้เป็นตัววัดได้ป่าวหรือต้องดูที่อะไรอีก ผู้รู้ช่วยบอกที

3000:1 ก็เยอะแล้วครับ

เอาตัวที่มีค่า respon time น้อยๆครับ เช่น 2ms

Comment

2 ยี่ห้อนี้ผมเลือก Asus ครับ Contact นี่ไว้หลังสุดเลยถ้าเลือก พูดถึง Spec อ่ะ ผมมองไม่ออกหรอครับว่า Contact 2000:1 กับ 20000:1 ต่างกันยังไง หรือคุณดูออก?

Comment

ตอนนี้ผมมองอยู่ 2 ตัวครับ ระหว่าง ASUS VW222U กับ Philips 220CW9FB เท่าที่ดูมาผมว่า 2 ตัวนี้ แจ่มสุดแล้วในราคาระหว่าง 6500-7500 บาท 2MS ทั้งคู่ Brand ก็ OK สีสัน OK ความสว่าง OK มี DVI ทั้งคู่

Comment

แล้ว ของ HP นี้ดีไหมครับ

Comment

Originally posted by freedomblack View Post
            แล้ว ของ HP นี้ดีไหมครับ
            ดี แต่ประกัน 1ปี 555 เลยไม่สน

Comment

ประกัน 1 ปีไม่มีจอด้าน แถมแพงอีกเลยไม่สน ผมว่าเพิ่มเงินอีกนิดไปเล่น DELL ดีกว่านะ ถ้าจะซื้อ HP คุ้มกว่า Service ถึงบ้านด้วย

Comment

ผมใช้ samsung 2233BW Contact 20000 : 1 Response Time : 2 ms ภาพคมชัดดีมากแนะให้ใชครับ ก่อนหน้านี้ใช้ AcerX223 Contact 10000 : 1 Response Time : 2 ms ขอบอกว่าอย่าได้ซื้อมาใช้เลยเชียวไม่อยากจะบรรยาย

Comment

2233BW 5ms นิ

Comment

2233BW 2ms
                    2233SW 5ms

Comment

ส่งสัย เวบ Samsung คงลงสเปคผิด ^^

http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS22CMKKFV/XT

Comment

2233BW มัน 5 ms นิครับลองเช็คหลายๆที่ดูนะครับ มีT220 ที่เป็น 2ms ที่ผม สังเกตุตัวที่ 2ms ราคาจะไม่ต่ำกว่า 6,500 ครับ แล้วแต่ชอบแล้วกันนะครับ แต่Samsung ผมขอผ่านแล้วกันครับ

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                          2 ยี่ห้อนี้ผมเลือก Asus ครับ Contact นี่ไว้หลังสุดเลยถ้าเลือก พูดถึง Spec อ่ะ ผมมองไม่ออกหรอครับว่า Contact 2000:1 กับ 20000:1 ต่างกันยังไง หรือคุณดูออก?
                          หมายถึง Contrast Ratio เหรอครับ

แต่ผมชอบ Samsung มากกว่านะ ดีไซน์กับภาพ สวยดี

Comment

มาตราฐาน Contact ratio แต่ละบริษัทมันไม่เหมือนกันนะคับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าเอาอะไรมาวัด

Comment

เต็มที่ ณ ตอนนี้ จอดีๆก็แสดงได้เต็ม 1000:1 ไม่ดีก็ได้ประมาณ800:1 ส่วนms นั้นต่อให้เสปคบอก2 บอก5 ต้องดูคุณภาพจอด้วยว่ามันแสดงได้ตรงตามที่มันว่าไว้หรือปล่าว samsung บางรุ่น เวปตปท. เอามาเทสเทียบ2ms บางตัวรุ่นแพงๆก็ได้ตรง ไม่มีghost บางรุ่น บอก2ms แต่มีghost เท่า5ms เลย หาอ่านเอาครับเวปตปท. ในgoogleมีหลายเวป

Comment

Working...
                              X