Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า FSB หมายถึงอะไรครับที่อยู่ในสเปกของเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า FSB หมายถึงอะไรครับที่อยู่ในสเปกของเมนบอร์ด

ที่แมนบอร์ดที่มีคำว่า FSB Support FSB 533/800/1066/1333/1600MHz หมายถึงอะไรครับ และ MEMORY Support Dual Channel DDR2 533/667/800 MHz
    2 x DDR2 DIMM Memory Slot
    Max. Supports up to 4GB Memory
    ※Support DDR2 533MHz While Using FSB 533/1066 CPU
    เป็นอย่างเดียวหรือเปล่าครับ และคำว่า IDE คืออะไรครับ
    และ PCI SLOT กับ PCI-Ex16 SLOT มันเหมือนกันไมคับ บอร์ด ของผมมี มันเป็น 2 x PCI Slots 1 x PCI-E x16 Slot มันหมายถึงอะไรครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับ..ขอบคุณครับ
    Last edited by wongpadoo; 2 Feb 2009, 21:28:47.

ความเร็วบัสที่สามารถจะรองรับ CPU ได้
    ยิ่งบัสสูง(ถ้าใส่ได้) จะยิ่งส่งค่าให้ตัว เเรม การ์ดจอ เเละอุปกรณ์อื่น ๆ ได้อย่างรวดเร็วโดยไม่เกิดคอขวด

อธิบายง่าย ๆ

Comment

FSB คืออินเตอร์เฟซระหว่างโปรเซสเซอร์กับชิปเซ็ต North Bridge ของเมนบอร์ด นาฬิกาของบัสยิ่งเร็วก็ยิ่งมีแบนด์วิธมากขึ้น คุณสามารถเปรียบ FSB เหมือนถนนทางหลวง ยิ่งมีช่องทางมากขึ้น ยิ่งรองรับการจราจรได้มากขึ้น

http://guru.google.co.th/guru/thread...34559231d43b25

Comment

Working...
      X