Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่เน้นเล่นเกม ซื้อกาดจอยี่ห้อไหนดีครับ ATI กับ nVidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่เน้นเล่นเกม ซื้อกาดจอยี่ห้อไหนดีครับ ATI กับ nVidia

ถ้าไม่เน้นเล่นเกมมากนัก ซื้อกาดจอยี่ห้อไหนดีครับระหว่าง ATI กับ nVidia การใช้งานก็ มีเล่นเกมบ้าง ตัดต่อวีดีโอ ดูหนัง จะเลือกกาดจอยี่ห้อไหนดีอ่ะครับ

ต้องดู ชิบเซทของเมนบอทด้วยคับ ถ้าของ intel ได้ทั้ง2ค่ายไม่มีปัญหา ถ้า ซิบของ nvidia แนะนำรุ่น 7300gt ของ gigabyte คับ ผมใช้อยู่ อิอิ ร้านเกมส่วนมากก็ใช้รุ่นนี้คับ ราคาปามาน3500 เล่นเกม ได้สาบเลยคับ

Comment

nvidia ครับ ถ้าให้ผมเลือก ผมเอา7600gs top/256M ครับ แรงมากๆ ราคาก็สูงก่าคนบน2000ครับ คือประมาน5360 นะครับ

ปล.ในเมืองไทยหาไม่เจอครับ ลองแล้ว เพราะยังมะลงตราดไทยครับ แต่คงไม่นานครับ

Comment

ลืมบอกๆไปว่าของ asus นะครับ

Comment

X300

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมเลยออนบอด ถ้าเล่นนิด เล่นหน่อย 7300GT ครับ ATI ราคาแพงกว่าเลยไม่แนะนำอ่าครับ

Comment

เลือก ati ที่มีฟังชั่น vivo ครับ

Comment

ผมเน้นดู DVD + Fansub
                ใช้ ATi ครับ
                เพื่อนๆที่แลกเปลี่ยน fansub กันก็ใช้ Ati ซะส่วนใหญ่นะ

Comment

ผมเลือก nvidia ครับ เพราะเล่นเกมส์ดูหนังได้ดีกว่าครับ ส่วน ati เล่นเกมส์ดี ดูหนังห่วย

Comment

Working...
                  X