Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยซื้อ INKTANK แบบนี้มาติดบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยซื้อ INKTANK แบบนี้มาติดบ้าง

http://www.advice.in.th/price/prev_o...?code=A0016028

INKTAHK FOR CANON (100ML)
    สายหมึกยาวประมาณ 1 เมตร (สาย Black,Cyan,Magenta, Yellow)
    พร้อมเทปกาว สำหรับติดเดินสาย
    รับประกัน 90 วัน

เป็นของ advice อะคับเห็นถูกดีเลยอยากจะลองเอามาติดเองดู ไม่รู็ว่าจะติดยากหรือเปล่า แล้วก็ดีหรือไม่ดีก็ไม่รู้เพราะเห็นที่เค้าขายกันแบบเป็นชุดที่เอามาติดเองก็จะแพงกว่านี้เยอะเลย ราคาประมาณ 6-7 ร้อยเลย

**แต่ในรายละเอียดที่บอกในเว็บมันไม่ได้บอกว่าแถมพวกข้อต่อตลับหมึกด้วยแสดงว่าพวกนี้ต้องซื้อ
    เพิ่มอีกหรือเปล่าคับ ใครเคยซื้อมาเล่นลองมาแนะนำทีนะคับว่าดีหรือไม่ดียังไง พวกน้ำหมึกด้วยคับ ที่นี่ทำไมมันขายถูกมากจัง 500 ml ขายแค่ 120 บาทเองคับ

up

Comment

ถูกดีจัง

แต่ผมจ้างเค้าทำสะดวกดี
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

ไม่มีคนเคยซื้อมาเล่นเลยหรอคับ

Comment

ถูกดีน่าลองครับ

ผมก็ติดเองเหมือนกัน EPSON CX3700
          ลองศึกษาวิธีการติดตั้งที่นี้ดูนะ
          http://www.epsithailand.com/index.ph...556342&Ntype=4

Comment

เคยทำให้ลูกค้า

ก็ดีครับ ใช้ได้ปกติดี
            ลองถามร้านดูก่อนครับ อาจจะแค่ถังหมึกรึเปล่า?

ผมติด HP F2180 แต่ชุดหมึก inkman

Comment

ข้อดีของแท็งเติมหมึกก็คือ
              1.สะดวก(ต่อการเติมหมึก)
              2.ปริมาณหมึกที่เยอะ(มาก)กว่าปกติ
              ส่วนข้อเสียก็มีครับ
              1.ประกันหมด
              2.เครื่องปริ้นจะฟ้องว่าหมึกหมด(่จริงๆไม่หมด) แต่สามารถพิมพ์ต่อได้ปกติ
              เครื่องที่ทำงานก็ติดกันทุกเครื่องครับ เพราะใช้งานเอกสารเยอะมาก ถ้าตลับหมึกมันไม่พอ บางวันเติมที 2 รอบ ติดแท็งเลย

Comment

ผมซื้อของ Epson มา 1700 ครับ ถูกแพงผมว่า เพราะชิปมากกว่าครับ มีแบบกดปุ่มกับแบบยกตลับ

เดี๋ยวนี้ ink tank ซื้อมาติดตั้งเองง่ายมาก ๆ

Comment

Working...
                X