Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock ความร้อน CPU ไม่ควรเกินเท่าไหร่ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock ความร้อน CPU ไม่ควรเกินเท่าไหร่ดีคับ

ดีคับ การ Overclock นี่ถ้าความร้อนอยู่ที่เท่าไหร่ถึงเกณไม่ปลอดภัยคับ ของผมOverclock Phenom x3 8450 จาก 2.1 - 2.3 ตอน Full Load ร้อน 48-52 องศานี่ถือว่ากำลังสวยไหม หรือควรจะลดลงอีกดี แล้วควรจ่ายไฟเลี้ยงเท่าไหร่ดีคับตอนนี้ผมจ่ายไฟเลี้ยง 1.2250 คับช่วยแนะนำทีนะครับขอบคุณจ้า

ไม่เกิน 80

Comment

90+ ก็รันมาแล้วมันไม่พังง่ายๆ หรอกครับโปรแกรม Orthos นะ
      ใช้งานทั่วไป 24*7 ก็ไม่เกิน 70-80 นั้นแหละ สบายๆ

Comment

ของผม Orthos Full Load 80-83 ครับ

Idle 46 - 48

Comment

ฟูลโหลด 75-80 ร้อนนรกแตกเลยครับ - -"

Comment

ไม่เกิน 70 กำลังดีครับ

Comment

70 กำลังสวย ถ้าร้อนมากๆ บางทีมัน บู๊ทใหม่ให้เอง

Comment

ของผมอีก 5c จะครบ 100 มันยังไม่บูตใหม่เลย แบบนี้มันจะพังหรือปล่าวครับ -*-

Comment

ผมว่าทำให้มันต่ำกว่า85 องศาดีกว่านะคับร้อนไปตุ๊บมาเสียดายของคับ เสียวจริงๆ

Comment

70-75

Comment

Idle: 32c
                      Load: 52c
                      Full Load: 56-58c

ก่อนเปลี่ยน cooling ใหม่ แค่ 67-68 ก็เสียวๆๆแล้วอ่ะ เฮอะๆ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                        ของผมอีก 5c จะครบ 100 มันยังไม่บูตใหม่เลย แบบนี้มันจะพังหรือปล่าวครับ -*-
                        อันนี้มันปิ้ง ซีพียูแล้วครับ

Comment

ผมทำสถิติตัวเองสุงสุดที่ 93 เซลเซียสครับ
                          ลองความถึกเฉยๆ เอิ๊กๆ

ไม่ต้องถามนะ ว่าเข้า window รึปล่าว
                          ออกจาก bios ได้ก็บุญแล้วววววว lol

Comment

18-19 กำลังเอะ ๆ อิอิ

Comment

83c ครับ เครื่องผม คล๊อกตามลายเซ็น
                              No sink นี่หมายถึง ซิงค์ธรรมดานะครับ ว่าจะแก้ใหม่อยู่(กลัวคนจะเข้าใจผิด) แต่ยังขี้เกียจอยู่

Comment

Working...
                              X