Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนซิงค์เพราะร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนซิงค์เพราะร้อนมาก

ใช้EVGA9800GTX+เเล้วตอนเล่นเกมCALL OF DUTYภาคล่าสุดซัก2ซ.ม.เเล้วคอมค้างรีสตาร์ทเอง อุณหภูมิปกติ48เเต่พอเล่น20นาทีออกมาดูตอนฟลูอยู่ที่85เลยคิดว่าน่าเป็นที่การ์ดร้อนเลยอยากเปลี่ยนซิงค์ใหม่เเต่ของEVGAนี่มีวอล์ยประกันติดอยู่ที่น็อตซิงค์ถ้าเปลี่ยนใหม่ประกันจะหมดไหมหรือต้องให้ร้านเปลี่ยนให้เอง ตอนนี้เล็ง Arctic Cooling Accelero TWIN TURBO
    อยู่ไม่ทราบเปลี่ยนเเล้วจะช่วยได้เยอะไหมหรือมีซิงค์ที่น่าสนใจกว่านี้ครับ
    **ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ**

หมดประกันครับถ้าวอยหลุด ยกเว้นจะหาวิธีถอดมาเก็บไว้แปะใหม่ได้ ผมว่ายาก
    ยั่วไว้นิด Cooling Accelero TWIN TURBO แหล่มมาก เย็นแถมเกือบเงียบกริบ

ปรับรอบพัดลมเป็น 100เปอเซ็นยังครับ

Comment

ลองปรับ พัดลมดูก่อนนะครับ ..

Comment

อยากเย็นๆก็เล่นน้ำเลยครับ

Comment

ถ้าร้อนไปเคลมไม่ได้เหรอ?

Comment

ขอบคุณครับปรับ100เเล้วดีขึ้นมาหน่อยครับเหลือ70ต้นๆเเต่เสียงนี่ -*-ถ้าเปลี่ยนซิงค์เเล้วความเร็วพัดลมเราปรับได้ไหมครับเพราะรุ่นนี้รู้สึกต่อเส้นPSUไม่ได้ต่อไฟการ์ด

Comment

เคยใช้ asus 8600GTS silent ครั้งนนึงครับ Full load 75 มือแตะสะดุ้งเลย พอดีบ้านไม่ได้ติดแอร์ เลยขายให้ร้านเกมส์ไปและ อยู่กะเรา เคสคงไหม้แน่ 5555

Comment

Working...
              X