Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800gtx นี่ liberty 500w เอาอยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800gtx นี่ liberty 500w เอาอยู่ไหมครับ

คือกำลังจะถอย อะครับ แต่ ไม่อยากเปลี่ยน psuใหม่ เลยอยากถามว่า พอไหมอะครับ และถ้าเป็นตัว
    8800gts นี่ พอใช่ไหมครับ
    สเป็ค x2 939
    a8n-e
    g-skill 1g*2
    hdd*3
    dvdrom 1
    dvd rw 1
    ชุดน้ำ 735

liberty500w นี่พอเอา 8800gtx ไหวไหมครับ ถ้าไม่ไหวจะได้ ไปจับตัว gts แทน เห็นเค้าบอกไหว oc พอสมควรนะครับ

8800gts 320M
    A minimum recommended 550W system power supply (with 12V current rating of 26A).

ที่มา leadtek

Comment

ไม่ต้องกลัวคับถ้าไม่พอค่อยซื้อเพาเวอร์ใหม่คับ ผมว่าน่าจะไหวอยู่ อิอิ

Comment

คือ ตัว 8800gts ก็ไม่ไหว หรอครับ สงสัยได้ปล่อย liberty 500w ซะมั้ง แล้วไปสอย 620w แต่ ตังนี่ดิ เพิ่มเข้าไปอีก กินแกบแน่

Comment

ไม่ไหวครับ ดูจากอย่างอื่นที่ใส่ มันเยอะครับ HDD 3 แล้ว DVD อีก

Comment

ไหวอะไหวครับ แต่ดูจากสเปคท่านไม่ไหวแน่นอนอ่า

Comment

ถ้าจะเล่น 8800 ผมว่าคงต้องใช้ Liberty 1000Watt เผื่อไว้เลยครับ เดี๋ยวเกิดอยาก SLi ขึ้นมาจะได้ไม่ต้องเปลี่ยน PSU

Comment

ถ้าไม่ OC ก็พอดีแบบสุดๆล่ะ spec ท่านกินไฟราวๆ 480-530 w คิดเผื่อหมดแล้ว ถ้าใช้จริงน่าเล่น 750w ไปเลย เผื่อ oc
                Last edited by sunserus; 1 Mar 2007, 21:41:46.

Comment

ถ้าไม่ OC ก็พอดีแบบสุดๆล่ะ spec ท่านกินไฟราวๆ 480-530 w คิดเผื่อหมดแล้ว ถ้าใช้จริงน่าเล่น 750w ไปเลย เผื่อ oc

Comment

กำ แล้ว liberty 620w ยังไม่พออีกหรอครับ ผมคิดว่าผม ไม่มีทางเล่น sli แน่นอน ตัวเดียวก็ลากเลือดแล้วครับ และ enermax 1000w ก็ไม่ไหว แพงจริงๆ แถม กินไฟ ผมเล่น คอมที เกือบทั้งวันครับ สงสัยต้แงเปลี่ยน liberty 620w จริงๆ แต่ต้องขาย libery 500w ก่อน ขายได้ซักเท่าไร่หว่า

และ gtx กับ gts การกินไฟ ต่างกันมากไหม ลองเปลียบเทียบให่หน่อยครับ ถ้า มันยุ่งยากนัก จะได้เลือก gts ก็พอ และไปอัพ psu เพิ่ม
                    Last edited by ballboy; 1 Mar 2007, 22:00:11.

Comment

liberty 620w น่าจะพอแหละน่ะคับ เพราะไม่งั้นถ้า8900 ออกมานี่ คงต้องปั่นไฟใช้กันเองล่ะคับ

Comment

แล้วถ้าทำแบบนี้ได้ไหมครับ
                        liberty 500 w จ่ายไฟเฉพาะ
                        1. cpu
                        2. mainboard
                        3. ram
                        4. hdd ที่เก็บ os
                        5. การ์ดจอ
                        6. pci ต่างๆๆ
                        ส่วนที่เหลือซื้อ power ธรรมดาอาจเป็น รุ่นดีๆๆน้อยมาต่อใส่
                        พวก พัดลม ไฟ hdd water cooling dvd writer
                        มันจะประหยัดงบกว่าไหมครับ แต่ถ้่่่าทำยังไง รุ่นliberty มันยอมให้เอา psu มาต่อเชื่อมกันได้ไหมครับ

Comment

600w ก็พอครับ พี่ผมใช้อยู่

Comment

ถ้า case

Comment

ถ้า case ท่านใน psu ได้ 2 ตัวหล่ะก็ ใช้แบบ psu 2 ตัวดีกว่าครับ ประหยัดและคุ้มกว่า
                              เผอิญ case ที่ผมใช้อยู่ใส่ psu ได้ 2 ตัว ก็เลยใช้ Liberty 500 w สำหรับ 8800gtx
                              และ Enermax 450 wat สำหรับ cpu,mainboard,hd,watercooler,fan 6 ตัว

Comment

Working...
                              X