Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM, DVD, MB กินไฟประมาณเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM, DVD, MB กินไฟประมาณเท่าไรครับ

CPU ~110 Watt
    DVD-RW SATA ~???
    HDD*4 ~80 W (คิดจากตัวลาเบลที่ติดอยู่ตัวละไม่เกิน 15w)
    RAM 2.2 volt *4 = ???
    MB = ???

DVD ไม่เคยแกะครับออกจากเคสครับ... (ที่บ้านถอดยาก)
    RAM ไม่เคยเห็นว่ามันจะบอกแอมป์หรือ Watt เลย เลยไม่รู้ว่ามันกินไฟสักเท่าไร
    MB มันมี Sound/Lan/1344 +++ กะว่าสักเท่าไรครับ

คือจะหา UPS มาใช้แต่ค่อนข้างจะลำบากเพราะราคาช่วง มากกว่า 400W แพงแบบกระโดดมาก

ไม่เอาเวปคำนวณนะครับเพราะรู้สึกมันจะเวอร์มากมาย อย่าง HDD ลองไปคำนวณดู กับเทียบฉลากแล้วคนละเรื่องเลยครับ

ขุดดังจึ๊กๆๆ

Comment

hdd 5-10
      dvd 15-20w
      board 30w
      ram อจินไตย

Comment

Originally posted by natdemo View Post
        hdd 5-10
        dvd 15-20w
        board 30w
        ram อจินไตย
        Thx คับ แต่ไอ้ อจินไตย แปลว่าไรครับ ???

ปล.ใครรู้ RAM บ้างคร้าบ

Comment

Working...
        X