Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการ์ดจอ on board ของ notebook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการ์ดจอ on board ของ notebook ครับ

คือ notebook ผมมันใช้ chip set Mobile Intel 965 GM Express Chipset นะครับ

แล้วเวลา เล่น cabal แล้วมันกระตุกๆ ไม่ทราบว่ามันมีวิธีทำให้การ์ดจอ มันแรงขึ้นอีกได้ไหมครับ
    และถ้าได้ต้องทำอย่างไรครับ

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

เป็นเรื่องปกติครับเกมส์ Cabal ใช้กราฟิกสูงอยู่นะ จริง ๆ แล้วอ่ะ ออนบอร์ดเล่นได้แต่ต้องปรับ Low นะครับ

แล้วอีกอย่าง Notebook ซื้อแล้ว ซื้อเลยครับ ไม่สามารถอัพเกรดอะไรได้เลย ครับได้เพียง Ram,HDD เท่านั้น

หรืออีกวิธีประการขายทิ้งเก็บเงินซื้อเครื่องใหม่ครับ

Comment

มีกรณีซื้อ notebook ที่มี การ์ดจอแยก แล้วสามารถเปลี่ยนหรือ upgrade การ์ดจอได้นะครับ
      เห็นมีท่านนึงในนี้ขาย cpu vga lcd สำหรับเปลี่ยนให้ notebook อยู่

Comment

สรุปคือมันเร่ง หรือปรับแต่งไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ

Comment

ู^
          ^ ถูกต้องครับ

Comment

ก็ ปรับ low ให้หมด เอฟเฟ๊ก ต่างๆ ปิดให้หมด แล้ว การ์ดออนบอร์ด แชร์แรมได้เท่าไร แชร์ให้หมด

แรม ก็เพิ่มเข้าไป ให้เยอะๆเข้าใว้ เท่าที่ผมรู้มันก็ได้แค่นี้ อ่ะครับ

Comment

ต้อง Low ให้หมดคับ ขนาด HD3450 Low + High ยังกาตุกเลย ต้องมาเล่น Low + Medium

Comment

Working...
              X