Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแบ่ง Section ให้ลำบากทำไมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คือห้อง Games กำลังจะลบครับ

เท่านั้นเอง เลยดูเหมือนกับว่ามัน

conflict กัน

Comment

แบบว่านะ พี่อะคิดไกลไปหรือเปล่าครับ อย่าเอาเว็บ Overclock ที่ยิ่งใหญ่ไปเทียบกับประมูลดิคับ คนเล่นเกมคอนโซลน้อยกว่าเกม ออนไลน์เป็นไหนๆ พวกเราที่อยู่กันก็เป็นพวก เกมออฟไลน์กันซะส่วนใหญ่ แบ่งSectionไป ผมว่า คนน้อยลงกว่าเดิม จากวันๆผมเปิดเข้ามาดูบอร์ดเกม แต่เดี๋ยวนี้ ไม่อยากจะเข้า ไม่อยากจะตั้งกระทู้แล้ว ไม่รู้ว่าจะมีคนมาตอบหรือเปล่า ตั้งแต่แบ่งมา ผมเห็นคนที่ดูอยู่แต่ละห้อง หลัก10 ยังไม่ถึงเลย จากเมื่อก่อนไม่แบ่งคนดูเป็นร้อย

เฮ้่ออออออ สงสัยต้องย้ายที่สถิตซะแล้ว

Comment

แบบว่านะ พี่อะคิดไกลไปหรือเปล่าครับ อย่าเอาเว็บ Overclock ที่ยิ่งใหญ่ไปเทียบกับประมูลดิคับ คนเล่นเกมคอนโซลน้อยกว่าเกม ออนไลน์เป็นไหนๆ พวกเราที่อยู่กันก็เป็นพวก เกมออฟไลน์กันซะส่วนใหญ่ แบ่งSectionไป ผมว่า คนน้อยลงกว่าเดิม จากวันๆผมเปิดเข้ามาดูบอร์ดเกม แต่เดี๋ยวนี้ ไม่อยากจะเข้า ไม่อยากจะตั้งกระทู้แล้ว ไม่รู้ว่าจะมีคนมาตอบหรือเปล่า ตั้งแต่แบ่งมา ผมเห็นคนที่ดูอยู่แต่ละห้อง หลัก10 ยังไม่ถึงเลย จากเมื่อก่อนไม่แบ่งคนดูเป็นร้อย

เฮ้่ออออออ สงสัยต้องย้ายที่สถิตซะแล้ว
        แต่พวกเกมส์คอนโซล ก็เห็นมาตั้งกันไหน ๆ ก็จัดหมวดหมู่แล้ว
        ก็เอาให้คอนโซลสัก 1 ห้อง

ส่วน online โซน ก็ไม่ได้ทำไว้สำหรับเกมส์ ออนไลน์โดยเฉพาะครับ
        จะเรียกว่าเป็นฟอรัม คอมมิวนิตี้ดีกว่า โดยส่วนใหญ่เกมส์ออฟไลน์สมัยนี้
        ก็สามารถเล่นออนไลน์กันได้ผ่านโปรแกรม ฮามาชิ หรือ garena
        ถูกไหมครับ ซึ่งตอนนี้้มันก็กำลังบูมกันมากด้วย
        แย่งห้องไว้ดีกว่าให้มาปะปนกัน แล้วดันไม่เว้นชั่วโมง

ส่วนเรื่องแบ่งเซคชั่นแล้วคนน้อยลงกว่าเดิม อันนี้ขอให้ดูไปเรื่อย ๆ
        ดีกว่าครับ หลาย ๆ อย่างยังไม่เข้าที่เข้าทาง

ซึ่งจากการคาดเดา เราก็เชื่ออยู่แล้วครับว่าในช่วงแรก
        อะไรยังไม่เข้าที่เข้าทาง คงต้องมีคนบ่นออกมากันบ้าง
        เพราะไม่คุ้นชินกับสภาพเดิม ๆ

แต่ที่เราจัดทำขึ้นมา เพื่อต้องการวางระบบให้ดียิ่งขึ้นไป

มันไม่เหมือนกับห้องขายสินค้า ที่มีจำแนกประเภทอย่างชัดเจน

เช่นห้อง IT Market พอเริ่มมีพวกเครื่องเสียงมาเยอะ
        ก็แยกเป็น Hifi Market คนก็จะรู้กันในทันที

แต่ถ้าห้องเกมส์คนล้นออกมา แล้วจะมาแยกทีหลัง
        ผมเชื่อว่าทำไม่ได้แน่นอนครับ ต้องมีคนออกมาโวย
        ซึ่งเราดำเนินการตั้งแต่เนิ่น ๆ ดีกว่าจะปล่อยให้จำนวนคน
        ล้นเท่าห้องขายสินค้า

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

Comment

คนเล่นเวปนี้ผมว่าส่วนใหญ่สนใจแต่ฝั่ง PC เป็นหลักนะครับ... ส่วนห้องเกมคอนโซลตั้งไว้ไม่รู้จะเหงารึป่าว
          เพราะคนที่เล่นเกมพวกนั้นส่วนใหณ่จะติดตามเวปขาประจำเขาอยู่เหมือนกัน...

Comment

ที่คุณมหาชะนีพูดผมว่าก็มีเหตุผลนะคับ มันก็ไม่ได้ดูน่าเกียจเท่าไหร่ พวกเราอาจจะยังไม่ชินกันเท่าไหร่แค่นั้นเอง

Comment

แบ่งเป็นสัดส่วน ทำให้เข้าถึงกระทู้แต่ละประเภทได้ง่ายครับ

Comment

มอดขยันจังคับ โผล่ไปโผล่มา ที่โน่นที่นี่ยังกะท่อมาริโอ้แยกร่างได้รึป่าวเนี่ย

ตอนนี้เริ่มชินแล่ว ตอนแรกกด ห้อง GAMES ประจำ ลบเลยครับสับสนสับสน

Comment

เด่วก็ชินครับ อิอิ

ว่าแต่ ห้อง H-GAME ไปไหน

Comment

ผมงง มากครับกับการแบ่งแบบนี้ ผมว่าแบบเดิมดีแล้ว แต่อาจจะเพิม console มา เป็น 2 ห้องก็พอแล้วครับ

หรือไม่ก็ เพิ่มอีกห้องคือ บทสรุป แบบ gconsole หน่ะครับ ผมว่า work กว่า อันนี้มัน งง ไปหมดเลยเข้าไม่ถูก แถมพาคนตอบน้อยไปด้วย

Comment

ผมว่า mod คิดไกลเกินไปอยู่น้อยแต่อบอุ่นดีกว่าอยู่มากแล้วเซ็งเกรียน

Comment

คิดดีครับ แต่มาเร็วไปหน่อย

Comment

ผมว่าแบ่งเป็นประเภทเกมส์ ที่คนชอบเล่นดีกว่า

action
                          fps
                          ...

Comment

มันก็คงต้องมีการพัฒนาไปตามกาลเวลา...

จะว่าไปก็เหงาเหมือนกันนะ...

แต่ยังงัยก็ต้้องปรับตัวให้เข้ากับยุคสมัย...

......จาก คนเชยๆ.....

Comment

เป็นระเบียบดี แต่ดูเงียบเหงาลง ซักพักคงจะชินมั้ง

หรือเพราะช่วงนี้ไม่ค่อยมีเกมส์ออกก็ไม่รู้ ปลายปีที่แล้วถึงมกรานี่ห้อง games คึกคักสุดๆ

Comment

มันก็โอเคนะครับ ดีกว่าแบบเดิมอีก

เพียงแต่ว่า console ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้มั้ง ขา console เค้าน่าจะมีที่ประจำอยู่แล้ว

แต่ก็เผื่อรองรับหน้าใหม่ไว้ ก้โอเคครับ

เป้นกำลังใจให้ Mod นะครับ

Comment

Working...
                                X