Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกับการเปลี่ยนCPUหน่อยน่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกับการเปลี่ยนCPUหน่อยน่ะคับ

คือวันนี้มีรุ่นน้องถามว่าPentiumD820 กับE5200 มันต่างกันเยอะไหม ต่างกันอย่างไงมั่ง

คือมานใช้D820อยู๋แต่จะเปลี่ยนเป็ฯE5200ผม ก้อบอกได้แค่ว่าE5200มันแรงกว่าแค่นั้น

มันต่างกันเยอะไหม ต่างกันอย่างไงมั่ง เด๋วไปบอกอีกที

ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย จะได้ไปบอกมานถูก

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะคับ

E5200สองหัว PD หัวเดียว

Comment

เออ... เอาแบบอธิบายหน่อยคับอันนี้ผมก้อบอกไปแล้วอ่ะคับ

แต่ก้อขอบคุณคั

Comment

ถ้าผมจำไม่ผิดเจ้า e5200 ตัวนี้เป็น duo core นะครับ แค่ตัวคูณเยอะดันไปได้ใกลเทสได้คะแนนค่อนค่างมาก
        แต่นำมาใช้งานหรือเล่นเกมจริงแล้วไม่ค่อยจะสู้ดีสักเท่าไร ปล.เคยลอง
        แต่เมื่อเอามาเปลียบกับจำพวก core 2 duo พวก e6420-e6600-6750 ดันไปสัก 3.2 ใช้งานเล่นเกมจริง
        ลื่นกว่า e5200 เยอะ

ปล.ไม่เคยลอง p.d เลยไม่รู้รู้แต่ ว่าe5200กับเจ้า p.d คล้ายกันแตกต่างตรงที่ สดไหม่กว่าเฉยๆ

ถ้าผิดต้องขออภัยท่านเทพทั้งหลายด้วยครับ

Comment

ขอบคุณคับรอท่านอื่นต่อคับ

หาความรู็เพิ่มเติม หุหุ

Comment

Working...
          X