Announcement

Collapse
No announcement yet.

GPU-Z มันอ่านค่า 4870 ของผมถูกมัยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GPU-Z มันอ่านค่า 4870 ของผมถูกมัยครับ?

ผมใช้ Palit 4870 Sonic 512MB ครับ. ใน CCC บอกค่าว่า GPU clock อยู่ที่ 775MHz แต่ GPU-z และ Everest มันมองเป็น 500Mhz ครับ?! งงมากมาย

มันเป็นไรมัยครับ? ช่วยหน่อยครับ T_T

ถ้าไม่ได้ใช้งาน มันจะปรับให้วิ่งต่ำที่สุดครับ เหมือน CPU อ่ะ

Comment

อ๋อ... เล่นเอาตกอกตกใจ - -!

แล้วจะปิดได้มัยครับ?

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
        ถ้าไม่ได้ใช้งาน มันจะปรับให้วิ่งต่ำที่สุดครับ เหมือน CPU อ่ะ
        ถูกต้องแล้วครับ ลดความร้อน ประหยัดพลังงาน ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์

Comment

ตามที่ท่านบนๆว่าไว้ครับส่วนชื่อเรียกของมันก็คือ powerplay ครับมันมีมาตั้งแต่การ์ดรุ่น 3xxx แล้วครับเพื่อประหยัดพลังงาน ลดความร้อนและเสียงรบกวนจากพัดลมครับ

Comment