Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้บอร์ด Abit an68sd มั่งครับผมใช้แล้วร้อนมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้บอร์ด Abit an68sd มั่งครับผมใช้แล้วร้อนมากเลยครับ

มีใครใช้บอร์ด Abit an68sd มั่งครับใช้แล้วร้อนกันใหมครับผมใช้แล้วร้อนมากเลยครับ ผมใช้ abit an68sd กับ 4000+ แค่แสกนไวรัสอย่างเดียวอุณหภูมิวิ่งไปที่ 72 องศาเล่นเกมไปซักพักเครื่องก็ร้องแล้วดับไป เลยครับ นึกว่าเป็นที่ซิ้งไม่เรียบถอดออกมาทาซิลิโคนใหม่ก็ไม่หายเลยเอา 4000+ แล้วซื้อ 5200+ มาใส่แต่มันก็ยังร้อนเหมือนเดิม ผมเลยสันนิจฐานว่าเป็นที่บอร์ดแน่นอนแต่พอเอาไปที่ร้าน(saveway) ยกไปเฉพาะเมนบอร์ดกับ CPU ให้เขาดูปรากฎว่าอุณภูมิแค่ 45-48 เท่านั้นช่างเขาบอกว่าอุณหภูมิปกติผมว่าน่าจะเป็นที่ร้านเขาเปิดแอร์ และที่เขาเปิดให้ดูไม่ได้ใส่เคส ผมเลยเอากลับมาผมกะว่าจะอับเดทไบออสแล้วทำให้มันเปิดไม่ติดแล้วเอาไปเคลมเพื่อนๆว่าเขาจะให้เคลมใหมครับ

ผมใช้อยู่คับ คล็อก 4200 บวก วิ่งไป6000 บวก ร้อน แค่ 56 เอง Full โหลดนะคับ เมนบอด์แต่ 35 36 เองคับ ไม่มีปันหาอะไรนะคับ และเปิด ตลอด 24 ด้วยคับ ลองเช็กทิศทางลมในเคสดูคับ ออ72องศา เนีย ซิ้งเดิมหรือเปล่าคับ

Comment

Originally posted by pum View Post
      ผมใช้อยู่คับ คล็อก 4200 บวก วิ่งไป6000 บวก ร้อน แค่ 56 เอง Full โหลดนะคับ เมนบอด์แต่ 35 36 เองคับ ไม่มีปันหาอะไรนะคับ และเปิด ตลอด 24 ด้วยคับ ลองเช็กทิศทางลมในเคสดูคับ ออ72องศา เนีย ซิ้งเดิมหรือเปล่าคับ
      ใช่ครับซิ้งเดิมครับ ทิศทางลมก็มีพัดลม 2 ตัว ดูเข้า 1 ตัว ปล่อยออก 1 ตัวครับ

Comment

Working...
      X